Nhờ ae tư vấn mấy con gà mỹ mình định mua

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi DiepChau, 23/6/11.

1. DiepChau

DiepChau Member

Thích đã nhận:
    6
    Xin chào các ae, hiện mình muốn mua 1 con gà mỹ của bác Dũng Trần. Không biết ae có nghe tiếng không. Và bác đã gửi cho mình hình và clip xỏ của 3 con điều của 3 dòng: Kelsol, hatch và gà đen. Mình thì cũng còn phân vân lắm vì nhìn qua clip không biết nhập về đá ra sao nữa nên nhờ ae xem và đánh giá. Hiện mình kết nhất là con gà đen, nhưng chân cẳng vảy không đẹp nên còn phân vân. Và bác nói cũng sẽ lựa cho mình thêm vài con nữa. Nếu có tư vấn kĩ lưỡng thêm thì ae pm e qua yahoo hay email: nhoxpi17@yahoo.com. Em cám ơn ae nhiều.
    Đầu tiên là gà kelsol 2kg4, chân vàng có huyền trâm, giá 1100
    [video=youtube;vusJWFieq8A]http://www.youtube.com/watch?v=vusJWFieq8A[/video]
    Đến em gà hatch 2kg4, chân xanh có cái vấn xuyên đao, giá cũng 1100
    [video=youtube;Y4ES3lZXHqc]http://www.youtube.com/watch?v=Y4ES3lZXHqc[/video]
    Đây là clip chú xổ 2 con trên cho e coi
    [video=youtube;AnULHkkJ3c4]http://www.youtube.com/watch?v=AnULHkkJ3c4[/video]
    Đây là con gà đen 2kg6, chân xanh vảy vi không đẹp
    Đây là 2 clip xổ của e nó
    [video=youtube;V6EE22To3KU]http://www.youtube.com/watch?v=V6EE22To3KU[/video]
    [video=youtube;ulHQKta2pDY]http://www.youtube.com/watch?v=ulHQKta2pDY[/video]
    Giá này là đã tính tiền gửi về VN luôn rồi. 2 con trên thì đã 1 cái thử cựa, con thứ 3 thì ăn 3 cái đang thay lông nên chú để rẻ chứ không cũng trên 1600. Con thứ 3 thì chú đảm bảo ra lông xong là đẹp và đá rất hay.
    Có gì ae giúp đỡ mình nha và pm qua yahoo: nhoxpi17@yahoo.com hay sđt: 01679751802
    Vài bữa nữa nếu có gà mới thì mình up lên cho ae phụ mình lụm lựa lựa mua.:laughing:

2. osscar

osscar Well-Known Member

Thích đã nhận:
    137
    hihi, chú dũng trần nghe nói là win nhiều giải bên mỹ lắm à..... chúc bạn có đc những chiến kê tốt và ưng ý.....

clip xổ thứ 2 con đuôi lao sao lủi vô cho đâm thế????

Last edited: 23/6/11
  3. DiepChau

DiepChau Member

Thích đã nhận:
    6
  4. andypham

andypham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    302
    bản thân con gà mỹ đá cũng nhanh,nhưng sao các clip xổ trên lại kéo clip cho nhanh hơn nhỉ???

nhuuyen thích bài này.
  5. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    giá gà mỹ kinh quá .................................................

6. nghiagalai

nghiagalai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    cũng có con tốc độ , cũng có con bay bay...hi. chúc chủ nhân có con gà ưng ý

7. gacuchi

gacuchi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,054
    Cái này xem sao giống như quảng cáo quá hè!!!!!!!!!

8. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    cái clip xổ gì mà giật giật sao mà nhìn thấy được chỉ thấy bay wa bay lại chẳng thấy được gì cả up lại đi bác ơi

9. seramachick

seramachick Well-Known Member

Thích đã nhận:
    296
    Có thể đường truyền của bạn yếu, mình coi thấy bình thường

10. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    _ đừng chơi lãng fí wá anh ơi ! để cái tiền đó mình đi đá hay làm 1 việc gì có ích thì hay hơn đó . thân

11. nghia_it

nghia_it Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,647
    Đồng ý kiến .....phần lớn ( trong đó có mình :( ) đều chuộng hàng nhập ... có nhập thì yên tâm nhưng cũng quên mất là hàng trong nước đôi khi cũng bằng hàng nhập

thikchoiga thích bài này.
  12. boy_loving84

boy_loving84 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,699
    1 con gà mỹ giá tương đương 10 con gà việt, thấy mà kinh thiệt. Mình thì không đủ đẳng cấp để chơi con mỹ rặc nhập, vì mua về đổ mái cũng ko biết cách chăm sóc, còn mua về đá thì không đủ USD, vì mua 1 con gà tính ra hơn 20Tr rùi, đem đi đá bao nhiêu tiền cho vừa đây?

13. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    theo ý kiến mình thì vầy:
    Nếu bạn chuyên đổ gà và có sẵn 1 đám gà mái về làm vợ cho em nó thì nhập về cũng tốt, còn không thì tìm mua 1 con mỹ zin tại VN mình với cái giá trên 20tr thì dư sc1 bạn có 1 con gà hay, còn gà nhập về nhiều khi rớt bon đá ko đc hoặc có đá cũng toàn đụng gà Mỹ mà còn đá lớn tiền nên bạn sẽ gặp toàn cọp, còn đẳng cấp bạn dư sức chơi sổ 100 chai trở lên 1 trận thì cũng nên nhập về chơi lắm chứ, nhưng nếu chơi gà nhập bạn nên chơi theo nhóm, mỗi người nhập vài con về tuyển ra đá, vì ko phải con gà nhập nào về cũng đá tốt đâu. Chúc bạn chiến thắng!!!

14. ga_tinhte

ga_tinhte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115

mấy bác ăn nói tào lao quá,gà như vây nói kéo là sao,em thấy bình thường,ko mua đừng chọc phá người khác

---------- Post added at 09:43 AM ---------- Previous post was at 09:37 AM ----------

Theo cảm nhân của mình thì Gà được đấy,Nếu Gà của Dũng Trần thì bạn nên tìm mua Gà black là tốt nhất,còn của anh Đường ( ganoiusa ) thì hỏi dòng gà chuối là số 1. 2 người này có ảnh hưởng ít nhiều so với người Việt chơi gà bên Mĩ đấy.

megamyasil, KHIEMTN and cuongbatri like this.
  15. th_datus

th_datus Banned

Thích đã nhận:
    9
    đừng để bi lừa nha cách bác. Bây giờ quảng cáo có nhiều loại lam.

16. DiepChau

DiepChau Member

Thích đã nhận:
    6
    Em cám ơn bác đưa ra loài khuyên. Đúng là nhập về có thể rất bo hay đá khác với clip. Mình mua về chỉ đổ mái thôi. Chứ nếu mua đá thì sao đủ tiền đá. AE trong diễn đàn nói có vẻ ưu tiên cho gà Việt mình quá. Đúng là có nhiều gà Việt đá rất hay. Nhưng khi bạn đi đá giữa 1 con gà Việt và 1 con Mỹ rặc thì người ta nằm bên nào và bạc bao nhiêu? Theo bạn 10 con Mỹ đá với 10 con Việt, ai thắng nhiều hơn. Mình chỉ nhập 1 con trống về để đổ gà lai. Bạn minhtien nói là đừng lãng phí, nên dùng tiền để đá hay làm việc khác có ít. Mình xin hỏi bạn là bạn đem gà việt đi đá với 1 con gà lai thì mình nghĩ gà lai cũng thắng khoảng 6 trận ( nếu cha mỹ và mái việt là gà hay, có bổn bang). Nếu đá mỗi trận 10tr, thì mình cũng lời 20tr (nếu đá tiền lớn). Mình cũng muốn hỏi thêm là ở diễn đàn mình người nào mới nuôi mà không mua những con trống đá hay, ăn nhiều cái về làm nọc, tìm 1 con mái bổn để đổ con. Vậy bạn làm sao để có trống mái hay khi bạn mới vào nghề? Bạn cũng bỏ ra 1 số tiền để mua thôi.
    Mình chỉ nhờ ae trong diễn đàn giúp mình xem con nào hay và cơ hội bị lừa thấp nhất. Nhưng có vẻ ae trong diễn đàn bàn ra nhiều hơn là giúp đỡ mình.

megamyasil thích bài này.
  17. firstkiss

firstkiss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Nếu có dư thì mua cũng được nhưng tiền dành dụm thì đừng mua làm chi, con gà nòi mình ở đây cũng hay lắm chứ đâu cần chi gà nhập...

18. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    mua mấy con gà này về để đá thì đá sổ bao nhiêu mới xứng tầm đây ,mà ai dám chắc là sẽ có kết quả như ý muốn < trèo càng cao té càng đau>, còn lai tạo để bán thì thời buổi giờ gà lai và gà mỷ ỡ việt nam cũng ko hiếm, liệu có cạnh tranh đc ko,,, chưa tính đến rủi ro thất bại rồi mất trắng :(

Last edited: 25/6/11
  19. andypham

andypham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    302
    ko có ý chọc phá ở đây,đây là diển đàn bình luận trao đổi,thấy sao nói vậy thôi.
    Mấy con gà trong clip đó về đây xổ nhanh đc như trong clip 1 tỉ e cũng mua thưa pác,e đâu phải ko bít chơi gà mỹ :)

20. ga_tinhte

ga_tinhte Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    vậy thì bạn đừng vào diễn đàn nữa,nói vây mà không chọc phá hà,sao nói là bình luận ?. 1 tỷ của bạn lớn thật đấy?,bạn chưa thấy con "Gà Việt" đá nhanh hơn như vậy bao giờ ah? Gà việt hay còn nhanh hơn còn có nữa huống chi là gà mĩ đá nhanh

cuongbatri thích bài này.