Nhờ AE xem giúp> Trân trọng cảm ơn!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi boss686868, 2/12/07.

1. boss686868

boss686868 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình ở HN mới mua con La Hán này đc 10 ngày, kích thước nhỉnh hơn hai ngón tay, xin cho Mình biết đây có phải kinh kamalau không, triển vọng có lên đc đầu không. Có chắc là cá đực không. Xin cho ý kiến AE nhé> Trân trọng![​IMG][/IMG][​IMG][/IMG][​IMG][/IMG][​IMG][/IMG]

2. Rilu

Rilu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Mình không nghĩ con này là King Kamlau đâu bạn, có thể nó chỉ là giống KC thôi. Con này 99,9% là con đực ^^
    .Đầu mới nhú, khoảng 1-2 tháng nữa thì đầu em nó mới phát triển. Khi đó bạn post lại cho AE xem thì nhận xét mới chính xác hơn. Thân.

3. trung_st

trung_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này là kim cương đỏ
    Em nó còn quá nhỏ để phân biệt trống mái hoặc lên đầu hay ko (thân cá so với cây sười thì cao lắm em nó 1,5 ngón)
    Nuôi thêm 2 tháng nữa mới biết trống or mái

4. kelangdu3

kelangdu3 Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Con này 90% là boy rồi(em đoán vậy-theo kinh nghiệm bản thân), còn nó thuộc giống j thì khó quá, nhưng em cũng đang nuôi 1 em rồng đỏ nhìn giống nhau ghê!!! em đùa chút thôi, Pác nuôi thêm time nữa sau đó post lại để ae coi lại xem sao! Chúc cá đẹp!

5. tranvan7610

tranvan7610 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhìn thì giống kamalau lắm, bạn nuôi chung hồ thủy sinh à? coi chừng nó ăn hết cây, rêu đó bạn. không tốt cho cá nửa. la han nên nuôi 1 mình vì nó phá lắm. nó củng nhú đầu đó bạn, cố chăm nhé, thân chào.

6. echipvn

echipvn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Kamlau thì đúng rồi, King hay ko thì khó nói lắm. Con này có triển vọng đầu đó bạn, nhưng đòn của nó hơi dài

7. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào bạn. Khởi đầu như thế là được rùi. 99% là cá trống do không có vết đen ở kì ( Đợi đến 4-5tháng cá không xả trứng là được 100%. Còn con này là Kamlau nhưng king thì chắc chưa phải

8. boss686868

boss686868 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin cảm ơn AE bạn bè trên diễn đàn đã cho mình những ý kiến phân tích trên, mình hi vọng nó sẽ lên đầu, mình sẽ nuôi và hàng tuần mình sẽ gửi ảnh lên để AE cho ý kiến nhé. Trân trọng!