Nhờ anh em 4R chỉ giáo

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kodomo, 10/10/07.

1. kodomo

kodomo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình mới mua một em King nhưng không biết vì sao về đến nhà lại đen sì ra.Mình cũng nghĩ em nó sợ nhưng 1 tuần rồi không hết.Mình đã thả cá nhỏ vào cho em nó rượt nhưng kết quả vẫn ko khả quan hơn.em nó bằng 3 ngón tay rồi chứ nhỏ gì đâu. Nhờ anh em bắt bệnh và trị giúp

2. nguyenpro

nguyenpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Bác xem lại thử nhiệt độ thế nào và chất nước có tốt ko, muối bỏ có lợ lợ ko là biết liền à!!!

3. THANTAI_LAHAN

THANTAI_LAHAN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    giống lahan rất hay giật mình và sợ cái bóng to lớn của con người....nên cần tránh điều đó và để hồ cao hơn mặt đất khoảng 70-90cm khi bị nhát thì cá sẽ nổi sọc đen rất lâu, có thể kéo dài 1 tháng do bị sốc...ngoài ra khi thả vào hồ mới cũng rất dễ bị sốc do lạ nước hoặc no nước chua đủ tiêu chuẩn...bạn nên xem lại vấn đề nước và hộp lọc vi sinh xem đủ tiêu chuẩn chưa...ngoài ra bạn nên dùng báo che kín hết các mặt của hồ cá trong 1 thời gian để cá có thể lấy lại bình tĩnh và lấy màu trở lại...giống Kingkamfa cự kỳ nhạy cảm với những vấn đề trên. mong bạn để ý nhiều hơn...

4. kimcuongxanh288

kimcuongxanh288 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    lời của anh thantai lahan rất chính xác đó bạn , giống ý mình , bạn cứ thực hiện y như vậy coi thử xem sao ??

5. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Các gì cũng phải từ từ,ko hối đc bác à,cá mới mua về 100% đều có tình trạng hoảng sợ và nổi sọc đen,vì chưa quen đc với chất nước cũng như môi trường sống mới hoàn toàn,tốt nhất nên dời hồ vào nơi yên tĩnh,tránh cho cá gặp người lạ,và thả cá mồi vào,như vậy sẽ cải thiện đc phần nào!!!!

6. Mr.Bô

Mr.Bô Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mới mua về khi còn trong bịch nếu các bác mún nó ko bị lạ nước thì hơi mất thời gian cho công việc thả cá vào hồ đó. Hum bữa em có đọc 1 cuốn magazine cá cảnh có chỉ cách cho la hán vào hồ và thực hiên thì đúng là cá ko lạ nước thiệt ( có cái hơi mất thời gian _ cá tiếng đồng hồ chứ ko chơi )

7. cuongmc

cuongmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn hãy bỏ đói cá khoảng vài ngày xem sao, khi nào đói quá chúng trở lên hung hãn hơn, sau đó mới cho vài con cá lóc nhỏ vào cho nó đuổi ăn, cá la hán có thể nhịn đói cả 2 tuần không sao.

8. kiko

kiko Banned

Thích đã nhận:
    0
    cá lạ nước đó bác:blushing: !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

9. LINHVO

LINHVO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo kinh nghiệm của các sư huynh chơi cá rồng và mình cũng thử áp dụng đạt hiệu quả rồi: (hơi mất thời gian một tý):
    - Để nguyên cá trong bọc thả vào hồ khoảng 1/2 Giờ cho quen nhiệt độ
    - Sau đó mở Bọc ra cho thêm 1/2 nước trong hồ vào cho quen dần với chất nước trong hồ để khoảng 15 phút sau thì thả ra:
    đó là áp dụng cho những lần sau này còn bây giờ thì cho cá đói khoảng 2 - 3 ngày và trong thời gian này chịu khó ngồi chơi (nói chuyện với nó...hà hà) sau đó cho ăn ít cá con và cám là OK.
    chúc thành công.