Nhờ anh em chỉ dẫn để em Mi mở miệng với

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chim hoạ mi' bắt đầu bởi bui huu quang, 6/6/13.

1. bui huu quang

bui huu quang New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình là em lần đầu chơi Mi ( trước toàn nuôi CM và khuyên ). Em mới mua em Mi mộc (chắc mi Tàu ) vè nuôi gần 1 tuần rồi . Thấy em nó cũng ko rát người mấy mà sao chẳng thấy hót hét gì. Em mua chị có kẹp chì ( bảo hành trồng) . Nhà ko có chim mái chỉ có mấy file Mp3 chim mái thôi. Mong các bác đi trước chỉ dẫn giúp em ah. Em chân thành cảm ơn.

2. trungluc

trungluc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    chim của bạn mới mua về còn hoảng, chưa hót ngay được, bạn về cho ăn cám Mi+ 1 ngày 2,3 con cào cào, chùm áo lồng để nơi yên tĩnh, rồi em nó sẽ hót. chim mi là loại chim rất nhát nếu nuôi bổi, nên bạn hãy kiên nhẫn. nếu là chim trống, 1 ngày đẹp trời em nó sẽ hót điếc hết tai, như con chim của mình, trưa đánh thức cả xóm luôn, đang bị phản ánh vì làm mọi người mất ngủ. chúc bạn sớm nghe được tiếng hoạ mi hót!

Iphonegold thích bài này.
  3. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    phải thật sự kiên nhẫn, nếu ko sẽ làm hư con chim => nãn toàn tập
    chúc may mắn nhé :)

Iphonegold thích bài này.
  4. bui huu quang

bui huu quang New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tks các bác nhiều, Em mới nuôi Mi lần đầu. thấy mấy bác bán chim chém là về chỉ 2 ngày hót thế mà nuôi gần tuần ko thấy gì thành thử hơi sốt xình xịch. chỉ sợ mua phải em bị câm hihii

5. dangtuanvu

dangtuanvu New Member

Thích đã nhận:
    0
    cứ từ từ ,mi mộc mới mua về thì còn nhát người với lạ chỗ nên nó không giám hót dâu bạn ơi,bạn chỉ nên mở áo long hơi hé ra một tý thôi,nhớ là đừng mở ra hết nhé vì nhu vay sẽ làm cho chim nhat người thêm va không giám hót dâu,nhìu khi còn làm chim nhảy loạn xạ lam mất móng nữa đó,mỗi ngày ban nên cho chim ăn 5 hay 10 con cào cào hay dế cung được, khi cho ăn nhớ nhẹ nhàng thi chim sẽ mau dạn người hơn nha bạn ...hihi.chim bạn đã nuôi được 1 tuần thi bạn nên phơi nắng buổi sáng cho chim nửa và tập cho chim tắm ,nên để lòng tắm nơi nào yên tỉnh 1 chúc vi chim mộc hơi nhát người ,ban len các toptic khác tim công thức lam cam cho họa mi hót ăn rui lám cho chim mình ăn,bạn cứ chăm sóc cho nó chu đáo 1 chúc thi khi chim dạn người và sung thi chim sẽ hót thui,hi.nếu có điều kiên thì bạn nên mua thêm 1 mi mái nua nha..đây chỉ là vài bước cơ bản dê nuôi chim họa mi mộc thui,có nói j xai xin các bạn nhẹ tay cho,