Nhờ anh , em chỉ giáo

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm chăm sóc chim khuyên' bắt đầu bởi phamnguyennam, 13/10/11.

1. phamnguyennam

phamnguyennam Active Member

Thích đã nhận:
    35
    xin chào tất cả các bạn .tôi có một em khuyên nuôi được tuổi rưỡi , mua ở chợ Hà Đông . dạo này xong lông em nó chỉ líu díu chuyện chưa líu được , mình đoán là do cám kém . Mình cho em nó ăn cám mua sẵn 80/1kg . mình muốn nhờ anh em tư vấn , nếu vẫn giữ cám này liệu em nó có líu được ko hay phải đổi cám khác vì mình thấy mã em nó vẫn đẹp lông vẫn bóng vả lại mình ko có thời gian

ancaraven thích bài này.
  2. tung1978

tung1978 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    478
    Nếu bạn không tự làm được cám thì mua ngoài tiệm loại TT2 hoặc gold , mình nghĩ cám bạn đang dùng chất lưộng chưa thật sự tốt nên 1 phần tác động đến độ căng của chim , nhưng ngược lại bạn dùng cám mà chim lúc nào cũng căng để chơi thì cần có 1 sự am hiểu điều cám và điều chim do vậy bạn nên tham khảo các bài viết của ae trên dd rất tốt , mình cũng luôn tiếp thu ý kiến của ae để tích lũy kinh nghiệm cho bản thân . Chúc bạn thành công .

3. hungbogay

hungbogay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Mình cũng mới chơi nhưng tham gia diễn đàn mình hiểu thêm được nhiều. như bản than mình thì cố gắng chăm đều tay: Hoa quả, sâu và cám thúy tuấn 1 cộng với chịu khó cho chim tắm thôi. chúc cho chim của bạn nhanh líu...

4. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    Bạn cho ăn một loại cám thôi nhé, đừng thay đổi chim hay xốc lông lắm và từ từ chim nó căng là líu àh.
    Chỉ khi nào bạn đi thi đấu thì mới dùng chút ít... để cho em nó líu để đạt kết quả mĩ mãn nha bạn.
    Thân chào bạn! Chúc bạn thành công.

5. tuanlv

tuanlv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    779
    cám bạn là cám gì thế . Có thể chim bạn chưa căng đủ độ.Cám ý chỉ là cám nuôi ko có thành phần nào nóng để con chim nó chơi ^^.