Nhờ anh , em chỉ giáo

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi phamnguyennam, 4/11/11.

1. phamnguyennam

phamnguyennam Active Member

Thích đã nhận:
    35
    Chào các bạn
    mình cũng có một em lửa thời gian này em nó đã thay hết lông cánh và lông đầu trông bóng mượt lắm , chỉ tội đuôi của em nó mãi ko dụng mà cứ sơ trông xấu quá . Suốt ngày tạch tạch mà chẳng hót hét gì cả , ko biết đến bao giờ em nó xong lông và hót được sốt ruột quá . vì từ ngày chăm em nó cũng được tám tháng rồi chưa được nghe em nó hót . anh em có king nghiệm chia xẻ cùng tôi với

motngaybinhyen thích bài này.
  2. darlingloc

darlingloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    Chào bạn, cái đuôi rồi sẽ tự rụng thôi ( bạn nhớ đừng nhổ nhé ) . Nếu như bạn nói lông cánh và đầu em nó đã đen thì chắc chắn ít hôm nữa cái đuôi sẽ rụng, quan trong bạn phơi nắng sáng 1 tí ( chừng nào em nó hả họng ) thì cho em nó tắm, tắm xong trùm áo lồng và treo vào chỗ mát. Bảo đảm sẽ rụng rất nhanh.
    Thân

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:32 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:27 PM ----------

Quên nữa, bạn đừng nôn nóng mong em nó hót sớm , nó tạch tạch chứng tỏ em nó sung đó. Cứ từ từ xong lông em nó sẽ ca khúc Tình ca cho bạn nghe mà

3. phamngoctam

phamngoctam Hội phó cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    2,651
    Chào bạn nha!sao em lửa bạn giống em lửa mình vậy,nó thay long được 4,5 tháng rồi mà chưa xong. Mình nuôi và chăm nó kỷ lắm mà em nó ra long lâu quá.Mình chỉ mông đến ngày em nó ra trường thôi chứ dạo này nhiều em đến trường chơi can lắm...Thấy them chết đi được

4. SonnguyenVT

SonnguyenVT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    Trường hợp của bạn có thể do trước đó em nó bị rớt bộ đuôi và ra lại nên dẫn tới tình trạng thay lông mình hoàn tất nhưng lông đuôi vẫn chưa rụng. Nếu thấy lông mình đã khô cứng thì bắt đầu phơi nắng sáng trước 9 giờ và cho mồi tươi nhiều vào. Mỗi tuần ít nhất 1 lần bạn nên đem nó đi ra hội và treo cách xa các em khác 1 chút, sau 1 or 2 tuần bạn sẽ thấy có sự khác biệt ngay. Thân