Nhờ anh em cho ý kiến

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi yeuchuatron, 1/11/11.

1. yeuchuatron

yeuchuatron Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,083
    em có 1 chú gái hai mắt màu đen . nhìn thấy nó hơi lạ nên mua nhưng không biết nó có chơi hay không , nhờ các bác tư vấn dùm

CUGAYTAYSON, liu'dai and nguoidaugio like this.
  2. ganoiviet

ganoiviet Member

Thích đã nhận:
    111
    Hai mắt màu đen chỉ là ít gặp (hiếm thấy), chơi hay hoặc không hay còn tùy vào nhiều yếu tố.

utky, liu'dai, nguoidaugio and 3 others like this.
  3. Vu Lac Vien

Vu Lac Vien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    319
    Em nó mắt đen (mắt ngọc) thì chắc là ăn ảnh lắm đó cho em nó vài tấm rồi đưa lên cho anh em chiêm ngưỡng đánh giá nha, về con mắt ngọc này thì trước đây mình có đồng môn nuôi một chú và mình cũng thường xuyên xách chú nó đi rừng, chơi khá tốt nhưng ko biết có phải do cặp mắt ngọc đó ko.

minh vũ, liu'dai, Google.cu and 2 others like this.
  4. Google.cu

Google.cu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    Hehe... "Chú gái " hay "em gái" vậy bác yeuchuatron? Nếu mà em gái thì có đôi mắt đen là chắc hơi bị đẹp và tình củm à nghe: Mẹ cho em đôi mắt màu đen, để thương để nhớ để ghen để hờn mà...Giỡn bác tí cho vui thôi.
    Về con chim có đôi mắt đen của bác em cũng nghe nhiều mà chưa gặp. Có con nghe bảo khá hay có con nghe cũng bình thường thôi bác ạ. Nhưng bác có duyên cầm được nó thì hơn em ( và nhiều người) rồi đó. Con nào nuôi lên mồi cũng chơi hết bác ơi. Bác cứ yên tâm mà đổ lúa chăm sóc nó rồi chờ một ngày đẹp trời nào đó là biết liền hà. Chim cò mà bác. Thích thì chơi thôi.
    Nếu có điều kiện bác chụp vài tấm hình rồi show em nó lên cho pà kon chiêm ngưỡng tí.

minh vũ, utky, bdbird and 5 others like this.
  5. xdark

xdark Member

Thích đã nhận:
    40
    có khi nào là cu lai không?
    -------------------------