Nhờ anh em đánh giá chú chào mào mới mua !

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi noria, 22/12/10.

1. noria

noria Member

Thích đã nhận:
    30
    Chào mọi người, lâu rồi mình mới có thời gian vào diễn đàn.
    Dạo nọ có nuôi mấy em bổi nhưng mà xem ra không đủ kiên nhẫn với các em ấy, do mình quá bận. Nay thằng cu mình quen có 2 con chào mào nó thiếu tiền chơi game gạ mình mua, Một con tướng to chim, đòn dài, 2 con đều mào lân, con to đang thay lông nhưng rất xung, mau mỏ, lại khá nhiều giọng, cả 2 con đều đấu chim trời ác, bung cánh rất đẹp, nhìn chung thì con to hay hơn con nhỏ nhiều về dáng vào giọng và độ lắm mồm - thế nên nó mới hét giá gấp đôi con bé :D con bé 400k con to 800k
    Sáng nay mình mới quay được clip con bé đấu chim trời, còn giọng vọng vào là giọng con to treo cách đó 10 mét, con to hót không ngớt, con bé cũng hót ché nhưng không bằng con to. Mai rảnh mình sẽ quay clip con to.
    Nhờ các bạn xem chim đánh giá hộ mình xem giá cả thế nào - mình cũng không rõ giá nên nhờ các bạn đánh giá giùm. Xin cảm ơn.

[video=youtube;j_5_hXItew4]http://www.youtube.com/watch?v=j_5_hXItew4[/video]

Last edited: 22/12/10
  2. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Chim đẹp chất giọng được nhưng giai điệu chán, ít giọng và giọng ngắn. Đợi xem con to của bạn

noria thích bài này.
  3. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Chim nuôi lâu chưa mà ché gớm thế bạn? Con to đúng là lắm mồm!

noria thích bài này.
  4. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    con này 400k được lắm bác, bác bắt luôn hai con đi một con buồn lắm, chim bổi cùi cùi cũng 70-80k nuôi lên như vậy được lắm bác, nếu bác chỉ thích em bự con thì thôi khỏi bắt em này, chim mà thích mới nuôi không thích ai nói hay bác nuôi lâu cũng chán........thân bác

noria thích bài này.
  5. DÂN KO CHUYÊN

DÂN KO CHUYÊN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Con này chơi tốt quá bác ơi. Nhưng chắc chưa ra hết giọng. Bây giờ nghe cũng hơi chán, chưa biết đổi giọng. Nhưng em nó được đấy.

noria thích bài này.
  6. noria

noria Member

Thích đã nhận:
    30
    Cảm ơn tất cả các bác. 2 em nó đã là của em rồi với giá 1 chai cả 2. Thực ra mua em bổi 50k thuần lên tính năm mà giá đó là không bõ chút nào :D Xin cám ơn các bác. Hôm nào nghỉ làm em sẽ quay 1 clip hầu các bác. :D

7. cubay

cubay Active Member

Thích đã nhận:
    110
    chào bạn ! hai em này chơi được đó. chim vùng thái bình mình thấy như vậy là cũng tương đối đó. chim ra chưa hết giọng hi vọng sẽ sớm được thưởng thức 2 chú chim cưng một lần nữa .
    chúc bạn vui!

8. vuhoang

vuhoang Member

Thích đã nhận:
    4
    Chim này ra giọng ít quá, gặp chim trời mà chỉ có vậy thì cũng bình thường, gặp chim trời con hay phải đổ giọng dọa nạt liên tục, chứ em này hót nghe buồn quá

9. ndquochuyitdn

ndquochuyitdn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    1 chai 2,2 em này thì hơi chát,chim chơi chủ yếu nghe giọng bác ạ.Còn ché kiểu đó thì chưa biết được hên xui,nhiều em ở nhà ché vậy gọi là ché sảng,khi ra cội gặp chim họ thì dễ im,mình đã thấy 1 số em quảng bình ché rất ác khi cội,hỏi thì các bác chơi chim lâu nói là do chim kia tua giọng nhanh nó tua không lại nên ché.Bác nên đẩy 2 em này đi,chim ni thì giọng ra hết rồi,nghe chán quá

10. lucifer

lucifer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    55
    Chim nuôi non lên hả bạn. Giọng cũng phình phường. Nói chung không có gì đặc sắc! chém thật lòng đó!

11. Inferboy

Inferboy Banned

Thích đã nhận:
    14
    Giá cả hợp lý rồi bạn ơi, chúc bạn mau có chú chim căng lửa để chơi màu tết này nè