Nhờ anh em đánh giá em này thế nào

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi cuboilongthanh, 11/10/13.

1. cuboilongthanh

cuboilongthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,883
    Chào anh em,

Có con chim nay làm cái clip nhờ anh em đánh giá giúp...

[video=youtube;MzWsa24Jz38]http://www.youtube.com/watch?v=MzWsa24Jz38[/video]

thân,
    cuboi_longthanh

2. udom

udom Member

Thích đã nhận:
    68
    Chúc mừng bạn có chim hay!
    Theo ý kiến của riêng tôi thế này: Con chim của bạn chơi theo lối chơi và phong cách của con chim Thái lan - với người Thái thì con chim này chưa tốc độ.
    Đối với người việt theo cá nhân tôi là người chơi chim đấu thì con chim này theo tôi thấy là con chim tốc độ không rõ lối chơi. Về lối chơi có dỗ, có dặm, dỗ thừa chứ không phải vấp cũng như chu, còn một số tiếng và thái độ líu nhíu không rõ.
    Hiện nay đã có 2 cuộc thi mở rộng tại Hà nội và Bắc ninh đã yêu cầu nghiêm ngặt về lối chơi phải rõ ràng mới tôn vinh được nét đẹp truyền thống của con chim Cu gáy Việt nam.
    Hiện tại những con chim chơi theo lối chơi của người Thái lan không được tham gia tại 2 tỉnh này… như con chim của bạn nếu đi thi thì được tính điểm ở 3 lối trên.
    Vài lời chia sẻ cùng bạn,
    Thân,

Last edited: 11/10/13
  3. utcusadec

utcusadec Well-Known Member

Thích đã nhận:
    314
    chào Tú,
    chúc mừng Tú có con chim độc và gáy lạ quá (nghe hay ghê và hình như có lông trắng trên qui nửa hả Tú ?=hàng "độc" nha...hi.hi..)
    chúc Tú luôn vui khỏe, và có nhửng con chim hay
    Hiệp

4. chimcudaklak

chimcudaklak Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,837
    hình như có lợi cốt thì phải ? chim khá quá chú mừng

ancugay, cuboilongthanh and PHIOMON like this.
  5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    hichic đội ơn cụ,,,,cuối cùng em cũng nghe con đồng gần hai năm đổ phân gù dc vài hơi...nó vừa nghe cái cờ nip của cụ xong...tổ bà nó...ặc ặc...k biết con thổ của cụ hay con cu nào gáy tiểu trong như mái văng vẳng...bầy cu nhà em bữa nay gù túi bụi rùi nhức đầu....thanks cụ

Last edited: 11/10/13
    utcusadec, Excis, ancugay and 3 others like this.