Nhờ anh em đánh giá giúp em này có tương lai gì không ?

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi tathanhtai, 28/12/13.

1. tathanhtai

tathanhtai Member

Thích đã nhận:
    70
    Tình hình là em nuôi con nay cũng hơi lâu,hok nhớ rõ lắm nhưng hình như cũng 2 năm rùi,cũng đã nhìu lần chìm nổi,bệnh tật. Tới nay nổi lại nên bỏ vô lụp tập tành với anh em.Nhờ anh em đánh giá nhiệt tình. _zoo_
    em tập chim cũng hơi kỳ cục.
    Lần đầu tiên vào lụp chở xe chạy 80km.tới bãi treo lên có chim bổi, có mồi thuộc đi cùng.Kèo đầu gáy gù nhưng bổi hok sáp. kèo sau im hơi lặng tiếng.
    Lần thứ 2 vô lụp, đi bộ 50m tới cây gần nhà.treo lên hok giẫy lụp,hok có chim bổi,không kích thích bằng loa.Giăng võng nằm đợi đúng 2h30p sau mới bắt đầu gáy.hic

Mời các bác chém nhiệt tình.

Thân chào!

Last edited by a moderator: 28/12/13
  2. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Tuong ta em nay theo minh tap moi dat hop hon do ban!
    Tướng tá em này theo mình tập mồi đất hợp hơn đó bạn!

Last edited by a moderator: 30/12/13
  3. tathanhtai

tathanhtai Member

Thích đã nhận:
    70
    thanks anh lehieuhp đóng góp ý kiến. Chú chim này cũng là tình nghĩa anh em trong diễn đàn, em cũng đã hứa sẽ ráng huấn luyện thành mồi cây. Nếu hok bắt dc bổi thì đem về làm.... chim khách.hihi.như vậy cũng tận tình với anh em.

4. lapcop

lapcop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    858
    Em cũng đang cầm một chú tướng tá giống vậy nhưng là chim miền bắc mầu lông xám.lúc đầu mới nuôi chẳng thấy nhiều giọng.nhưng một thời gian thấy khác hẳn.buổi tối thấy chú chơi ác luôn.phóng.lèo.chu.ngọng.sáng hôm sau cho đi gác thử.thì ôi nó chơi tốc đọ dã man.gù nhiều .căn.bổi.nhưng theo em bác.cứ kiên trì
    Mặt hiền.lưng hở.chân yếu.nhưng tất cả không pải là ko hay.lý thuyết thôi.bộ chim vậy không pải loại hèn đâu.với loại này pải có tuổi lồng.nhà bác mà có cây to .hàng ngày bác treo em nó ra.chúc bác thàng công. Bác thử cho em nó ăn chút muối vài han để xuống đất khi hạ thổ.chim sẽ khỏe và ko bi khê giọng:laughing:

Last edited: 30/12/13