Nhờ anh em giúp sức

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh gia cầm' bắt đầu bởi taptanhdaga, 28/11/10.

1. taptanhdaga

taptanhdaga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    :crying: Chuyện là cách nay hai tuần em về quê chơi và năng nỉ ông anh chia lại cặp gà đẹp như bức tranh, đá thì khỏi bàn vì em ăn ké em nó được hai lần rồi (trường bên cam) thấy em năn nỉ ỷ ôi quá ổng chia lại (10t), em mừng quá bỏ cặp gà vô giỏ đệm chạy về thành phố, định về gở nợ nhưng mới chạy qua Trung Lương chừng 1km thì bị 2 thằng mất dậy đi xe wave đôn dên giật mất, em dí theo không kịp đành trở lên thành phố mà lòng đầy tức tối, giá mà em có súng là em bắn chết hai thằng mất dậy đó rồi. Không biết có ae nào cùng cảnh ngộ như em không :crying:

2. -Lean-

-Lean- Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Thôi , cứ tự an ủi mình là không có duyên với nó đi .
    Hy vọng cho em nó về được với chủ tốt .

Mình ở ngoài Hải PHòng thì chưa gặp chuyện cướp gà , vì cướp ngoài này mà nhìn thấy ông nào ra đường xách gà thì cướp còn phải nể :)) , dám cướp gà mình chắc mình phải đuổi tới tận nơi ,kiện lên tận tỉnh :))
    Còn đâu chuyện gà bay sang nhà hàng xóm, gà bay mất thì quá bình thường .Mới tháng trước phải đi chuộc 1 em thái tàu 200k .Chẹp

taptanhdaga thích bài này.
  3. dinhtu_star

dinhtu_star Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    chia buồn cùng các bác , thật hiếm có chuyện như vậy vì cướp gà giữa đường như vậy. tiếc quá các bác nhỉ. chia buồn với bác.:confused:

4. doankimvu

doankimvu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Không hiếm đâu bạn.dạo này ở SG bị nhiều lắm. nhất là ở các đoạn đường từ dưới miền tây lên <-> TP. các bạn đi những đoạn đường đó mà có đem theo gà nên cẩn thận.đi đông từ 3xe trở lên thì có lẽ tụi nó sẽ ko dám.còn đi 1 mình thì chịu. cũng may cho bạn là bạn vẫn còn an toàn chứ có người còn bị tụi nó đạp ngã nũa đó. không những bị tụi gà tặc cướp mà có khi đem nhiều gà còn bị CSGT túm. tụi nó ko lấy tiền mà lại lấy gà đó. bạn nào mà có mua hay đem gà dưới miền tây lên hoặc từ TP xuống thì tốt nhất đi đông hoặc đi xe hơi.
    PS: Nếu bạn nhớ số xe của tụi nó thì may ra tìm lại đc. mà phải nhờ tới những người có máu mặt thì may ra lần ra đc tụi nó. chúc bạn sớm tìm lại đc gà

Last edited: 30/11/10
  5. tuannho

tuannho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    hix, chia buồn. Không ngờ trong đó còn có cả gà tặc nữa

6. bi_gv

bi_gv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    278
    nhắc tới thấy tức hồi kì thằng em của em đem 4 con gà từ vĩnh long lên TP đ tới trại rắn Đồng tâm bị giựt hết 1 con tức không thể nào chịu nỗi

7. ngoclannghialan

ngoclannghialan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    Thời buổi này Sao bọn ác nhìu thía... Giật.. giật... đến gà cũng giật nốt lun....Xin thành thật chia buồn cùng bạn...

8. nhatkiem

nhatkiem Banned

Thích đã nhận:
    8
    thành thật chia buồn,thời buổi này thạch sanh thì ít mà lý thông thì đầy đường

9. phong_AG

phong_AG Member

Thích đã nhận:
    11
    Mấy thằng mất dạy, tụi này khôn đó. Ăn trộm (cướp) gà nếu có bị bắt thì cũng dc xử nhẹ còn cướp thứ khác sẽ bị truy tố rất nặng. mình mới bị mấy "Ông" ăn trộm ghé thăm mất 9 con gà đá trong khi 2 chiếc xe gắn để gần đó thì nó ko lấy, nếu lấy xe là tới CA rồi. thấy tụi nó khôn động trời ko. Rất thông cảm và chia buồn cùng bạn.

10. chaugatre

chaugatre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    giang nan quá mấy AE ơi,chia buồn với anh bạn nha.mình cũng phải đề cao cảnh giác thôi.

11. ua chan xanh

ua chan xanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    45
    Mới có 1 vụ giã danh CA cướp gà bị bắt rồi đó, bạn cũng ở đoạn đường đó . các ae đi gà lên tp nhớ cẩn thận đề phòng đoạn từ chợ Bình Chánh ......vòng xoay An Lạc và quốc lộ 1a. chúng thường ra tay ở khúc này. Khi đi nên bỏ vào gà giỏ đệm xong rồi để 2 con vô giỏ đan bằng nhựa vàng vàng xanh xanh để ở barga trước thì mới có thể yên tâm .........có thể thôi nhe. Thân

12. binsithuy

binsithuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    mình cũng dã từng bị rồi mà ko phải ăn cướp mà là mấy anh CAGT,nó bắt chuộc 2 con hết 7 xị,bởi vậy từ dó về sao mình kô bỏ vào vỏ dệm nửa,bây giờ mình bỏ vào bao nhựa thức ăn cho gia xúc tuy về lông có bị gãy nhưng còn nguyên con gà của mình,còn chuyện cướp dọc dường thì mình nghe nhiều,mấy ông ở xóm mình bị hoài,hôm bửa có ra bình chánh nhậu có nhậu chung với 1 thằng chuyên làm như vậy nó mặt dồ xe ôm tự quản chuyên giả bộ làm CA nên các anh gặp trường hợp như vậy thì dể ý nha

13. AIR GUN

AIR GUN Hội cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    2,354
    Bạn này nói chính xác 100% nè. không chỉ miền tây đâu, hướng miền đông cũng bị giựt đó. cẩn thận khúc Trảng Bon-Đồng Nai. Chốt đèn giao thông ở cầu mới Biên Hòa có mấy thằng CAGT nó cũng bắt gà đấy. gặp mấy thằng này mấy bác cứ làm găng lên là nó sợ à. Nên chuyển gà bằng thùng giấy.

14. chuoituyet

chuoituyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    ủa mà sao mấy a CSGT lại đi bắt gà mình,mấy a đó chỉ bắt lỗi vi phạm GT thôi mà,mang gà đi thì có lỗi gì mà bắt.thật tình e ko hiểu nổi vì dịch cúm gà đã wa rồi mà nhà nước cũng đã cho bà con chăn nuôi gà bình thường rùi