Nhờ anh em tư vấn dùm

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi htc, 13/8/13.

1. htc

htc Member

Thích đã nhận:
    2
    chỗ mh có tiệm bán chim có con khướu mun đã đứng lồng, đuôi nhìn te tua tay cầm đế nhảy tới mổ, chim bán 800k vs có con bác má bán 2 triệu, mh thì nhắm em mun đứng ở tiệm bật giọng chim khướu mái lên mà ko con nào hót lại mà chỉ nhảy qua nhảy lại, nhờ ae tư vấn dùm thanks.

2. vutienthanh

vutienthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Theo mình thì khướu mun hót hay hơn, lông lá cũng gọn chứ không như khướu bạc má. Ở TPHCM thì khướu mun bán giá tầm 700k trở lên, thuần như con của bạn thì 800k là sực được rồi.

3. Giangnamhp

Giangnamhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    902
    Quan trọng là nuôi chim để ngắm hay để nghe hót, chim của tiệm (có vẻ đã thuần), đang ở trong tiệm, bật giọng khướu mái lên mà không đáp lại vậy khuyên bạn nếu có mua thì mua thêm ít bột về mà rán cùng.

4. hoagia

hoagia New Member

Thích đã nhận:
    7
    Mun hay Bạc má đều hót hay như sau, bác nên chọn em nào mau mỏ, múa đẹp (thử bằng cách treo cao, bật file khiếu mái). Lông lá thì về cho tắm đầy đủ thì ngon luôn. Khưới là loại dễ thuần, em nuôi mộc mà chỉ 2 tuần là đứng, mua hôm trước hôm sau hót luôn. Nói chung là nuôi dễ, ăn cám rẻ tiền cũng hót. Nhớ cho ăn dế.

5. dt_quoctrung

dt_quoctrung New Member

Thích đã nhận:
    0
    Ae cho Em hoi Nha Em co con khuou Chuyen no Không co ro ro ma no hot quac quac nhu vay co phai Mai Không