Nhờ Anh Em tư vấn

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi gtst, 27/11/10.

1. gtst

gtst New Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình có nuôi một số gà tre Tân Châu chân vừa vuông rãnh có râu nhưng rất nhỏ con Gà trống trưởng thành lông hình phát triển đầy đủ nhưng trọng lượng không không quá 550 gram. Có nhiều ý kiến khác nhau người cho rằng gà nhỏ quá không đẹp, người thì bảo đẹp vì gà kiểng càng nhỏ càng đẹp miển sao thân hình cân đối . Tôi muốn biết ý kiến của các bạn như thế nào về hai luồng ý kiến này
    Thân !

minh_vy and KHAUGATRE like this.
  2. hoacuc

hoacuc Clb gà kiểng Gia Định

Thích đã nhận:
    6,571
    thật ra đối với gà thì mình thix thì cứ nuôi thôi anh, em nghĩ ko nên wan tâm nhiều đến cách nhìn nhận, đánh giá của người khác. Giờ em thấy nhiều người thix gà chân lùn mini nhưng em thì vẫn trung thành với chân cao đó thôi. Con gà lớn thường nhìn đã con mắt hơn nhưng mini mà lông hình dzữ thì cực đẹp

gadep, quachnguyen, minh_vy and 2 others like this.
  3. -Lean-

-Lean- Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    "người đẹp là đẹp trong mắt kẻ si tình "
    Thật ra thì mỗi người ,mỗi nơi lại chuộng 1 kiểu chân khác nhau .Như ở ngoài Bắc e thì chân càng lùn càng khoái ,nhưng bản thân em lại thích gà chân cao .
    Bác cứ thấy đẹp là được thôi ạ

4. gatrecltg

gatrecltg Active Member

Thích đã nhận:
    75
    đừng xem thường gà mini bạn ui. mà mình nuôi gà cho mình và mình thjx là ok rồi.

5. KHAUGATRE

KHAUGATRE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    614
    bạn có thể cho xem dung nhan nó không ,để ae nhận xét cho tiện ,lớn nhỏ con không quan trọng miển nó cân đối ,và qun trọng nhất là mình thích và thấy đẹp là đủ

gadep, biphuong, soya and 3 others like this.