Nhờ anh em xem hộ bé Khuyên này

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi abyss, 9/2/12.

1. abyss

abyss New Member

Thích đã nhận:
    1
    mình mới có pé khuyên này, anh em xem hộ mình là đực hay mái , xem tướng tá ra sao giùm mình nha,xem có tương lai ko :). con này đứng xa nó chừng 1m thì nó dạng ko nhảy, mà lại sát nó là nó nhảy tưng tưng ah :(

mechoethan thích bài này.
  2. dat_casper

dat_casper Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    bác chăm em này thiếu chất quá mất hết màu họa thì vỡ , hoa quả đều hàng tuần thêm mồi tươi nữa lần sau thay lông sẽ khác ngay

hungbogay and mechoethan like this.
  3. abyss

abyss New Member

Thích đã nhận:
    1
    con này mình mới xin bạn mình, nó mới bẫy đc bên nhà nó, nên mình muốn hỏi anh em con này là đực hay cái, có nên nuôi tiếp hay ko í mà :)

4. hieu

hieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Thực sự nhìn chim qua ảnh thì chịu,

Nhưng mình nghĩ chú này nếu mới bẫy thì là chim nhà ai xổng ra rồi, lông bạc hết cả. Cá nhân thì không thích chú này.

Bác đã mua được cái lông đẹp, thì tại sao không bớt thêm chút tiền để mua một chú chim ngon ngon một chút đỡ phải lăn lăn :)

5. abyss

abyss New Member

Thích đã nhận:
    1
    đó giờ mình chưa chơi chim bao giờ, tại bữa thằng bạn nó bẫy đc nó cho nên ra mua cái lồng zìa nuôi đại :) , chứ cũng ko rành lắm ( bạn mình nó cũng mới tập chơi Hoạ Mi nên cũng ko rành khuyên). bộ lồng này mình mua cũng rẽ ah. giờ muốn kiếm khuyên ngon ở đâu trong TP HCM ta? bạn nào biết chỗ nào chuyên về khuyên trong TP HCM thì chỉ mình với. bữa ra chổ bán lồng, ông chủ có con Khuyên ổng nói 3 mùa , ổng bán 1tr2, nhìn thì cũng đẹp mà ngồi 10-15' ko nghe nó líu - hót gì hết .

6. BoyDtQn

BoyDtQn Active Member

Thích đã nhận:
    25
    có phải lúc nào cũng níu đâu bạn.thích thì cứ nuôi.bạn mới chơi lên đừng mua lại khuyên của người khác.như vậy bạn sẽ rất nhanh chán.mới lại chưa có kinh nghiep bạn lên bắt đầu từ 1 chú khuyên mộc.biết đâu sau thời gian nuôi nó lại là 1 e chim tốt thì sao.và sau thời gian nuôi nó cũng tích rút cho ban rất nhiều kinh nghiệm về chim khuyên.chúc chủ thớt có 1 e chim k tốt.

7. chimcanhasd

chimcanhasd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    36
    Chim lông lá te tua và sơ xác wá, màu lông đậm ko đẹp bạn àh, cái họa bị vỡ rồi