Nhờ anh em .

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi nhanhotgl, 13/6/12.

1. nhanhotgl

nhanhotgl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,447
    Mình mới gặp một con khướu bổi( Đã hót, khướu trống). Móng nó toàn bộ trắng ngà rất đẹp, mắt đỏ như mắt Bìm bịp. Mình k rành về khướu nên muốn biết một con như vậy có gì quý không ? Góa tầm bao nhiêu thì mua được ? cảm ơn nhiều.

2. M.U

M.U Well-Known Member

Thích đã nhận:
    148
    OMG ! mua liền đi Bác , chim quý hiếm đó , online hỏi người ta bán mất tiếc lắm , Giá cả tùy người Bán phán , Bác trả tí rồi xúc luôn !

3. hungbd

hungbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    khướu quan trọng nhất là giọng hót rồi mới tính tiếp đến những thứ khác, chứ mà mỏ trắng móng bạc đề mà hót dỡ không múa thì nên xem lại.

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:53 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:50 AM ----------

bạn thử nghe xem nó hót ntn rồi hãy mua nhé, chứ bạc đề chỉ là phụ thêm cho nó xinh động hơn thôi

4. hieuvks

hieuvks Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    chim lạ giá thường cao, mà chim bác thấy là mộc nhưng thuần chưa? chơi chim quan trọng chim hay, chứ mấy con chim đột biến chắc gì hay mà tiền k biết đâu là giới hạn. Mà bác đề phòng nhé, lông chim chúng nó nhuộm được, nói chi đến móng