Nhờ các anh chị e trong 4r tư vấn về cá...

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi trungtrucdo, 15/3/08.

1. trungtrucdo

trungtrucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Xin nhờ các anh chị trong 4r tư vấn giúp,mình đang nuôi 1 đàn neon thường,4 con tam giác,2 e mún đỏ(loại nhỏ) mình muốn thả thêm tép và phượng hoàng thì có đc ko,và nếu ko đc thì phải bỏ bớt loại nào,xin cảm ơn các anh chị đã xem bài.:D

2. giang229

giang229 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    mấy loại cá của bạn toàn là cá hiền, bn thêm tep và phượng hoàng ko có vấn đề gì đâu , ko cần loại bỏ loại nào đâu mà sợ chỉ sợ đất chật cá đông cho cá ă nhìu thải nhìu nên ảnh hưởng ít nhìu tới nước nếu hồ ban thuộc loại nhỏ còn hồ lớn cứ vô tư

3. Thủy Tinh

Thủy Tinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19

4. rubyqn

rubyqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình ko có nhìu kinh nghiệm nhưng nếu bạn muốn nuôi tép thì nên nuôi riêng một mình nó thôi, chứ o thì khi nó sinh sản sẽ bị tụi cá "luộc" đó. :D

5. Freak

Freak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Thả cả tép và PH vào thì đầu tiên là PH ăn tép sau đó có vấn đề j nữa thì cũng ko biết nữa. Ko nên nuôi tép với các loại cá to hơn nó :)

6. trungtrucdo

trungtrucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cảm ơn các bạn,vậy sẽ làm riêng 1 bể nhỏ cho tép và thả chung PH với các e cá trong bể,cuộc săn lùng rêu lại bắt đầu ....hix....Hà nội mùa này vắng những cây rêu.......