NHỜ CÁC ANH CHỈ EM VỚI

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi NGOCLUU, 25/6/08.

1. NGOCLUU

NGOCLUU Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    E mới mua được một con cu mồi và một cái lụp loại có mỏc treo ở trên đầu, em muốn đi bẫy nhưng không biêt cách treo lụp . E đã đi bẫy 2 lần khi bổi về đấu với mồi cả tiếng mà no không vào . Nhờ các anh chỉ em cách treo làm sao để bổi dễ vào . Anh nào có hình về cách treo lụp thi gửi cho em mấy tấm E cám ơn rất nhiều!!!!!!

ancugay and babeo like this.
  2. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    bạn phải chọn vị trí treo có cành thế thì bổi mới vào được, hoặc phải tạo ra cành thế ấy, cành thế là cành cụt song song với cầu tử của lụp, cao hơn cầu tử và cách cầu tử chừng 20cm, chúc bạn sơm thành công

ancugay thích bài này.
  3. caothaiuy

caothaiuy Active Member

Thích đã nhận:
    25
    vấn đề này đã được đề cập rất nhiều rồi mà bạn.Bạn chịu khó đọc lại đi nhé, rất nhiều cao thủ đã viết và vô cùng kỹ lưỡng đấy. Chúc bạn sớm thành công! Thân...

ancugay thích bài này.
  4. TRONG NGUYEN

TRONG NGUYEN Guest

Xin chào NGOCLUU !
    Mấy hôm nay anh bận rộn quá nên không tâm sự cùng em được ... em đừng buồn và thông cảm cho anh nhé !
    Thế em đã bắt được con bổi nào chưa ? ... em đã học được cách treo lụp chưa ? nếu chưa thì em chịu khó học hỏi nhé , không ai sinh ra là đã biết hết mọi chuyện đâu em à ... qua ngày tháng ta sẽ học được nhiều điều hay , cái nghề gác cu cũng vậy thôi , em cứ từ từ nhé ... treo lụp ở một cây nào đó và em hãy chọn một chổ núp gần nhất để ta quan sát con mồi đấu tay đôi với con bổi .... ngồi nhiều lần như vậy em sẽ rút ra được kinh nghiệm ... ta phải treo lụp như thế nào để bắt được bổi ... nếu em thật sự không nghiệm ra được điều đó ... thì anh sẽ giúp em ... em có đồng ý không ?
    Nếu em tự nghiệm ra thì điều đó rất có ý nghĩa ... em đã thành công được bước đầu rồi đó ...và anh tin rằng với sức trẻ em còn vương xa hơn nữa ... có vài lời anh tâm sự cùng em ... nếu gặp trở ngại hãy gọi đt cho anh nhé : 01684757418 .... thân chào

5. NGOCLUU

NGOCLUU Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Em vẫn chưa bắt được nó e đi thêm 4 lần nữa cứ treo mồi lên khoảng 3 phút là nó về nhưng chỉ đứng cùng cành đấu cả tiếng nhưng không vào cầu .Rồi nó đứng yên không gáy nữa một lúc lại tiếp tục đấu với mồi lần nào cũng như vậy . Hôm nay con mồi của em tự nhiên k gáy nữa rồi .Mọi khi đi bẫy em chỉ treo lên cây quay lưng đi là nó gáy buồn quá chưa tìm ra nguyên nhân tại sao nó không gáy nữa. E đang đi tìm mua một chú mồi nưa nhưng chưa được.

ancugay thích bài này.
  6. ptde

ptde Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,243
    hay là chim mồi của bạn nó sợ con bổi rồi, đừng đi bẩy nữa và cố gắng bồi dưỡng con mồi cho nó sung lại xem sao đã bạn ạ

ancugay thích bài này.
  7. luanptc

luanptc Member

Thích đã nhận:
    14
    Chính tỏ con mồi của bạn nó sợ con bổi rồi. Bạn cần phải luyện mồi nhiều vào.

Last edited by a moderator: 12/7/08
    ancugay thích bài này.
  8. cucucucucucu

cucucucucucu Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    593
    nhánh thế vô cùng quan trọng khi mình treo lồng, phải có nhánh thế thì chim bổi mới đối mặt chim mồi ở cư ly gần nhất, đó là cầu nhảy của chim bổi. chúc bạn thành công!

ancugay thích bài này.