Nhờ các anh em nhận xét con KL này

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi duyvtn, 9/8/12.

1. duyvtn

duyvtn Member

Thích đã nhận:
    1
    Anh bạn đang nuôi định nâng cấp lên HL nên để lại. Không biết giá bao nhiêu ảnh ko nói giá sợ trã thấp quá kỳ . Con này nuôi 3 năm dài trên 40cm rộng hơn 10 cm bị hở nang 1 bên khoảng 7 tháng màu chưa lên đều clip quay dưới nắng mặt trời . Các anh nhận xét giúp em. Các anh cho giá dùm em luôn nếu lấy thì lấy được giá nhiu? Nuôi con này triển vọng lên hàng 6 nổi không ? Màu vàng có lên nổi 9999 không? Thanks các anh nhận xét http://www.youtube.com/watch?v=ap5qRV908Yg&feature=g-upl http://www.youtube.com/watch?v=ap5qRV908Yg&feature=context-gau

2. duyvtn

duyvtn Member

Thích đã nhận:
    1
  3. luudandixecui

luudandixecui Member

Thích đã nhận:
    10
    cho em hỏi cách tạo bài mới trên diễn đàn làm sao, tìm mãi mà không được...

4. kimhodiep

kimhodiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Mình trả lời cho bạn về vấn đề cá bị hở mang thôi. Có 3 lý do làm cá rồng bị hở mang. 1- là hồ nước thiếu oxygen, 2- là nguồn nước trong hồ bị ô nhiễm lâu ngày, 3- là cá đang ở trong tình trạng hồ chật hẹp. Nhìn cái video clip thì mình thấy cá đang ở trong hồ nhỏ lắm, ko đủ ko gian để bơi lội, nên dã thuyết thứ 3 có thể là đúng. Nếu bạn mang về và thả cá vào hồ rộng hơn thì tình trạng hở mang sẽ hết thôi, nhưng đừng để cá bị hở mang với thời gian lâu dài thì sẽ khó trị./

5. duyvtn

duyvtn Member

Thích đã nhận:
    1
    Cảm ơn bạn đã cho lời khuyên tốt. Mình chỉ lo là cá bị lâu quá 7 tháng nên hồi phục chậm.