Nhờ các Bác, các Chú đánh giá dùm ...

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi Traitimcodon, 20/4/07.

1. Traitimcodon

Traitimcodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Xin chào các Bác, các Chú,
    Sau khi mua Em Kim Long Úc (loại "chân ngắn,miệng móm") này về được 1 tháng, hôm nay Em nó bắt đầu “thay da đổi thịt”, dưới mắt mọi người không biết nhìn có được không nên Cháu post lên cho các Bác, các Chú xem ... và xin các Bác, các Chú đánh giá dùm của Cháu nhé ...

2. longtin

longtin Black list

Thích đã nhận:
    27
    Em không chuyên về cá rồng .Nhưng theo em thì con nè có hàng vẩy đẹp và đều lém .

3. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Chú cá này đẹp ,tướng tá cũng khá ,chẹp chẹp ,nếu bác không nuôi thì kêu em ,em nhìn là kết rồi

4. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Bạn chụp ảnh lúc cá ''múa'' ko thôi , nên ko biết đánh giá tổng quan thế nào đây , nhưng nó cũng đẹp đấy thôi , cái hình thứ 3 chụp đẹp ( cá đẹp chứ tui ko nói ông chụp đẹp à nha ,hehe).

5. vozoviethung

vozoviethung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    KLU của bạn đẹp lắm, mình cũng đang tìm kiếm một đôi KLU và một đôi Ngân Long đây,

6. blackray

blackray Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá đẹp ghia, con của mình cũng nuôi dc 3 tuần, mà chắc ko be con = con của bạn aye? nhớ up hình thường xuyên + thông số cá hén ( dài, màu mè...)

7. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Nhìn tấm thứ hai từ trên xuống không khác gì mấy con trăn khổng lồ Annaconda ở Nam Mỹ đang ở tư thế đớp mồi chứ!:p
    Bữa nay nhìn đuôi em nó sậm màu đen nhanh thật,khác trước đây gần tháng,màu vàng trong suốt xen lẫn châu vàng tô điểm lấm chấm bên trên.

Nhìn cặp Ria chú em này vưà khoái vưà thấy GHÉT trông ngạo nghễ kênh đời :D ,nếu chú này mà giử được Phong Độ với cặp ria ngon lành thế này khi trưỡng thành cỡ 30cm trở lên.Thì chắc ở SG khó có chú KLUC nào qua mặt về hình thể :p .Xin chúc mừng anh TTCĐ có chú em Dể Ghét này.Thân chào ông anh.

8. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Một em KL Úc đẹp!!! Bạn TTCD chụp được những tấm ảnh lúc em nó đang "diệu võ dương oai" phê lắm .:applause: :applause: :applause:

9. Traitimcodon

Thích đã nhận:
    4
    Em nó ăn uống bình thường (cá chép, tôm, thỉnh thoảng là 1 con thằn lằn). Lúc mới mua về thì là một thỏi vàng di động và không biết dạo này thế nào mà đuôi có viền đen? Con này dài khoản 24cm (tính luôn đuôi). Thêm một vài tấm nữa cho mọi người bàn loạn nè ....
    Có phải con này không phải là giống của Bác TrinhPhuongAn có đúng không Bác? Kính nhờ Bác Moneyless nhận xét dùm cháu.

10. ghien ca rong

ghien ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hình như không phải dau bạ ơi,con của anh Trinh Phuong An là chấm đỏ,của bác là chấm vàng mà.Cũng khó kiếm con như bác TPA nha.Nhưng cá của bạn đẹp đó,không biết lớn lên có đen lại không?(xin lỗi anh Moneyless)

11. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Ehehe, sao lại xin lổi, tôi phải cám ơn bạn chứ . Câu trả lời rất chính xác!!! :applause: :applause: :applause:

12. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    em kim long úc này nhìn đã thật(bộ râu của em này nhìn đã thật cứ chĩa lên trời:applause: )màu vảy rất rõ nét(chẳng bù với con KLU của em vàng khè chẳng nhìn rõ vạch vàng vạch đỏ gì hết:crying: :crying: :crying: )

13. Traitimcodon

Thích đã nhận:
    4
    Chào các bạn,
    Đến nay Em nó đã được thêm 1 tháng tuổi nữa, mình post thêm vài tấm hình để các bạn thấy được sự thay đổi của Em nó. Hiện tại, Em nó đã được 25-26cm, màu sắc của Em nó bây giờ đã được cải thiện rất nhiều. Nhìn vào ban ngày, Em nó thực sự rực rỡ như một thỏi vàng di động. Ánh vàng 9999 đặc trưng đã leo gần đến lớp vảy cuối cùng ... ....
    Tấm này được chụp dưới ánh sáng tự nhiên ban ngày, không có bất kỳ ánh đèn nào. Các bạn thấy rằng màu vàng của Em nó trong hình không khác nhiều so với thực tế.
    Đây là tấm hình được chụp dưới background được sử dụng màu xanh dương, và màu sắc của cá không thực dưới ánh đèn TFC. Tuy nhiên các ưu điểm về dáng vóc và độ lên màu vảy của Kim Long Úc được thể hiện rất rõ trên mình Em nó. Nếu sử dụng đúng đèn và Background, có lẽ đem đi so sánh với Quá Bối cũng xứng đáng lắm ... =)) ... :laughing: ... b-( ...
    Tấm này được chụp cận ảnh để các bạn thấy rõ là ánh vàng của vảy leo lên gần hết hàng vảy cuối cùng và đẹp như thế nào.
    .... và bên kia cũng vậy. Bây giờ, mình chỉ còn chờ ý kiến của các bạn về việc setup hồ theo màu đèn và Background như thế nào để Em nó không hổ thẹn với danh xưng là Kim Long ...
    Cám ơn các bạn đã xem và mời các bạn bình luận cho vui nhà vui cửa.

14. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Tiếc quá ,cá đẹp quá trời ,thế mà lúc anh bảo cho em thế mà em không lấy ,tiếc quá ,em đổi ý rồi anh có đổi ý không ,thế thôi ngày mai em lên lấy nha

15. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Hihihi Cá đẹp người lia máy cũng Ngon lành,mắt râu ria chú KLUC nì Ngon Lành rồi,đầu hơi lõm,và màu thì chắc chắn là HighBack KLUC :p chứ chẳng phải xoàng:applause:,tấm hình chót cho thấy rõ nét đặc điểm nì.Ông anh TTCD,cho em nó ăn nhiều nhái,hay thằn lằn để BoDy Cường Tráng như ông anh là tương lai có thể Tranh Giải 3 với em trai này nhé :D =)).

Theo em ông anh set BackGround màu đen,UnderGround chơi tấm Eva hay Decal vàng,kết hợp đèn hồng tím với đèn màu vàng của "rạng đông",để em nó Lên Đời như mấy chú KL châu á,và bản thân cảm thấy hài lòng và an ủi phần nào khi mình hiện chưa sở hữa được nhưng em Chân Dài châu á:p .Xin chia sẽ và chúc mừng Ông anh

16. Traitimcodon

Thích đã nhận:
    4
    Xin chào mọi người,

Hôm nay, mình lại update hình con Kim Long Úc của mình để xem quá trình phát triển của Em nó qua từng thời kỳ.

Kích cỡ: Hiện tại khoảng 30cm.
    Thời gian nuôi: Đến hôm nay là 3 tháng. (có lẽ tuổi đời Em nó chỉ khoảng 5 tháng tuổi thôi).
    Chế độ ăn uống: Cá chép mồi, Tôm, Dế.
    Thay nước: Thường 3-4 tuần /lần / 10-15% nước (nước giếng sử dụng trực tiếp).
    Chế độ chụp: Ánh sáng thường 1 bóng đen trắng Điện quang.

Rất mong nhận được những ý kiến và chia sẻ kinh nghiệm của mọi người để giúp mình chăm sóc Em nó ngày càng tốt hơn.

17. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bác chăm cá tốt quá!!!mặc dù không hề thich kim long úc nhưng vẫn thấy con này đẹp!!!màu vàng rất tươi tắn

18. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Trời ơi đẹp quá ,phải công nhận ông anh nuôi con nì đẹp thiệt đó ,không biết nói gì đây chỉ một câu thôi "cho em nhá ,em cám ơn anh, anh tốt với em quá"

19. hoaihong090504

hoaihong090504 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    cá của bạn vẩy sáng lắm,đep đó,chúc mừng nhe.Thankssssssssssssss

20. Traitimcodon

Thích đã nhận:
    4
    Xin chào mọi người,
    Không hiểu tại sao đến giai đoạn này Em nó chậm lớn đến vậy ...
    Kích cỡ: Hiện tại khoảng 30-32cm (chẳng thấy thay đổi gì nhiều).
    Thời gian nuôi: Đến hôm nay là 4 tháng. (có lẽ tuổi đời Em nó chỉ khoảng 6 tháng tuổi thôi).
    Chế độ ăn uống: Cá chép mồi, Tôm, Dế.
    Thay nước: Thường 3-4 tuần /lần / 10-15% nước (nước giếng sử dụng trực tiếp).
    Chế độ chụp và quay phim: Ánh sáng thường 1 bóng đen trắng Điện quang.
    Rất mong nhận được những ý kiến và chia sẻ kinh nghiệm của mọi người để giúp mình chăm sóc Em nó ngày càng tốt hơn.

Mời mọi người xem qua video clip của Em nó và "phang" thẳng tay nếu thích.

Traitimcodon này "Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu".

Chân thành cảm ơn.