Nhờ các bậc cao nhân chỉ giúp!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hoa, 20/7/05.

1. hoa

hoa New Member

Thích đã nhận:
    0
    tui mới mua 2 em La Hán, đồng chí bán cá bảo là cá Red Chery, hàng nhập khẩu, 120K 1 em ( lớn khỏang 1,5 cm). Ai biết làm ơn chỉ dùm em cá này thuộc lọai LH gì? giá trên có mắc không? và cách nuôi có giống mấy em LH khác không?
    Tui cảm ơn nhiều! :p

2. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn mua mấy con đó ở đâu thế ,giống này ờ việt nam là hiếm đó vì thế chưa chắc là cá của bạn là cá thiệt à nha

3. chihong123

chihong123 New Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn mua ở đâu zậy , giống cá la hán của bạn cũng chăm sóc như những giống cá la hán khác thôi .

4. chuôtcon

chuôtcon New Member

Thích đã nhận:
    7
    ừ.Nếu con của bạn thật sự đúng là red chery thì đẹp lắm đó.Giá đó là dẹp rồi.Khôn gcó mắt đâu.Cá đó lớn lên châu đẹp như mã lay nhưng ức đỏ màu sậm như máu,Cả miện cũng đỏ nữa.Nói chung là rất đẹp.Lúc trước mình có biết 1 chỗ bán nó,nhưng tiệm này bán chỉ có 1 đợt cá duy nhất là đẹp thôi,nhưng đợt sau cá khôn gđẹp nữa,còn bây giờ nó dẹp tiệm luôn rồi

5. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    red chery trong sai gon thuộc vào dạng hiếm mình chưa thấy con nào lớn cả có bạn nào có thì post hình lên cho mình coi với,mình chỉ nhìn thấy laọi này tr6n báo cá cảnh thôi nhưng mà nó đẹp thật

6. chuôtcon

chuôtcon New Member

Thích đã nhận:
    7
    ừ,cách đây khoảng 6 tháng thằng cha tiệm đó nó bán mình 450k 1 con cỡ 2,3 ngón tay,màu mè đẹp lắm,tiếc là mình không có tiền mua.Mình năn nỉ nó bán cho con nhỏ nhất của nó lúc đấy là 2 ngón tay,nhưng đầu đã có ngấn rồi với giá 200k nhưng nó nhất định không bán.Nó dứt giá là 350k,tháng sau mình quay lại thì nó bán sạch.Rồi thì mình không thấy ở đâu bán giống này nữa.NHưng phải nói,cá của nó lúc đó đẹp lắm,tiếc thật nhỉ.

7. Duyfish

Duyfish New Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy à sao em ra Lưu Xuân Tính thấy nó bán nhìu lắm red chery nhìu lắm nhưng ko biết fải ko nữa.

8. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    nếu đúng là red chery thì ko mắc đâu bạn bởi vì giống này màu sắc thì khỏi chê luôn. mình kiếm trên mạng được tấm hình của nó nè.

9. thapbat

thapbat New Member

Thích đã nhận:
    93
    con cua bac la redchery do' mua ca' bot gia 150k la dc rui`
    hom truoc minh di chung voi ba minh o dau xa lam va mua 1 con redchery to bang` 3 ngon tay' gia 700k dep lam chau dep ma cai uc cua no' do nhu mau' vay.

10. phamhoang

phamhoang New Member

Thích đã nhận:
    4
    chà chà các bác kiếm được nhiều red chery thế , sao mà em kiếm muốn đỏ cả 2 con mắt luôn mà không thấy