nhờ các bác cao thủ cho e mấy điều về giọng con chào mào của e

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi truongvhtt, 3/11/11.

1. truongvhtt

truongvhtt Member

Thích đã nhận:
    33
    em mới mua đươc con chào mào bổi nhin dáng cũng đc to dài,họng trâu ,mào hơi lân. con này về thì k xổ lồng lắm ,ban đêm e cho vào phòng thì dứng im lắm ít nhảy ,ngày thì lại nhát , nhưng sao giọng của nó hót lại nhỏ và nghe như tiếng chét ,ông anh trai bảo nghe như tiếng kèn tây vậy,:applause: các bác xem giùm e có phải chim bổi mới bắt về thường có giọng vậy k .nó hót ngắn lắm chỉ khi con chào mào khác hót nó mới hót theo , để gần con khác cái họng của nó phồng lên như ếch ý kêu cò lọc cò lọc . các bác bảo nó có tương lai hót hay k vậy và cho em bít về giọng cua nó vớiI-|. cảm ơn các bác nhé :(

2. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    chim mộc mới về hót là tốt rồi vì em nó chưa quen môi trường mới cứ từ từ bạn sẽ được thưởng thức giọng cử em nó,chúc bạn có chú chim hay

truongvhtt thích bài này.
  3. hoaigiang.hn

hoaigiang.hn Member

Thích đã nhận:
    25
    Bác này nuôi bổi mà cứ sốt ruột thế thì ko được rồi, ít cũng phải 1 tuần sau khi em nó bị bắt thì em nó mới tập quen dần với cuộc sống mới (kiếp tù chung thân) được, thế nên giờ bác cứ chăm em nó cẩn thận rồi em nó sẽ ko phụ công bác đâu
    em lính mới, các bác chém nhẹ tay. Thank's all !

4. chao_mao_hue

chao_mao_hue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Muốn nhanh thì cũng phải từ từ bạn à, không vội được đâu, bạn nuôi không nên sốt ruột quá, mộc mới bắt về như vậy đã là tốt lắm rùi, em nên ép nó vào nhưng con già lồng kẻo bị đè, bạn cố gắng đọc những bài viết hay và bổ ích của các anh Hoàng ĐL, Đại Linh hay anh_hung908 nhé

Last edited: 4/11/11
    truongvhtt thích bài này.
  5. truongvhtt

truongvhtt Member

Thích đã nhận:
    33
    hii em cúng lính mới chơi chim nên kinh nghiệp k có .nhưng em cảm nhận chơi chim rất vui và thú vị . đi làm xong chỉ muốn về nhà ngắm chú chim và xem sự thay đổi của nó hang ngày hii thế nên đi làm xong e chỉ muốn về thẳng nhà :}k lang thang quán xá . nhưng mấy hôm nay nhìn cái đuôi sơ xác của nó e chỉ muốn rổ bỏ nhìn đỡ sót ruột :(( .e nó cũng đc 3 tuần lồng rồi ,theo các bác e có nên rổ bỏ k .dúngd la e mới chơi chim tính nhẫn nại chưa có các bác nhỉ.