nhờ các bác chỉ bảo cho e với

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi viet_anh_HN, 10/9/07.

1. viet_anh_HN

viet_anh_HN Member

Thích đã nhận:
    0
    em mới mua một con hồng long malaixia no có cả mã số nữa. e muốn kiểm tra xem mã số có đúng không và nguồn gốc của con cá này nữa. Các bác nào co kinh nhiệm trong vấn đề này giúp e với các bac ơi.
    Xin cảm ơn nhiều nhiều.

2. Sea69

Sea69 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Quan trọng nhất là bạn mua cá ở đâu , Có uy tín hay không thôi chứ cái vụ mã số này thì bên Trung Quốc họ làm quá đơn giản . Theo mình cá đẹp là OK rồi . Bạn post ảnh lên cho mọi người chiêm nhưỡng với .

3. huy_chuot

huy_chuot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    lúc mua ngừơi bán k dùng máy scan mã số lên cho anh coi hả?

4. viet_anh_HN

viet_anh_HN Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mua ở trên yên phụ giá 1000 usd. cá của mình dài khoảng 18 cm. mình ko có máy ảnh nên không pos ảnh lên được hom nào mượn được máy ảnh mình sẽ pos lên để mời anh em tham xem hộ có được không.
    Cho mìh hỏi với Hồng Long malai là giống tốt hay là Hồng long indo hả các bạn con của mình đọc giấy chứng nhận là hồng long malai nên mình chả biết thế nào.
    e mua cá lên chọn rồi nhờ người bán chở về nhà thả cho mình nên cũng vội quá không bắt họ thử quét.

Last edited: 11/9/07
  5. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Huyết long thì nguồn gốc là từ Indo nên cá của các trại Indo nói chung thường đẹp hơn cá Malay bạn à.

6. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Cá Huyết Long ngoài hai nguồn gốc là Blood red và Chili red còn có những đặc thù nhỏ mà người chơi lâu năm mới biết được. Thông thường nguồn gien Huyết mỗi trại cá là khác nhau nên mỗi loại có vẽ đẹp cũng khác nhau có những đặc thù riêng ví dụ Huyết của trại Munjun rất khét tiếng nhưng phần nhiều là giống Chili, đặc trưng là màu xanh lục đậm, đầu muỗng, viền vảy đỏ thắm, rất sắc nét. Bên cạnh đó, Huyết của Xian Leng cũng không kém cạnh là bao nhất là dòng Blood red, với đặc trưng đầu hình viên đạn và cá có màu xanh lục đậm hơi đen, toàn thân phủ màu đỏ ngay từ khoảng 25cm, nắp mang lên màu đỏ cam khá sớm và rất đậm, nhìn thì "chỉ có chết" !!!