Nhờ các bác chỉ giùm!

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi Vinh Quang, 10/12/07.

1. Vinh Quang

Vinh Quang Member

Thích đã nhận:
    0
    Mới tập nuôi cá la hán. Xin các bác chỉ giùm: Bể cá 100 lít pha bao nhiêu muối thì vừa? có nghe 1 người bạn bảo là 200gr/ 100 lít nước đúng không? Dùng muối i-ốt có được không vậy? Cá la hán nó khỏe thế chỉ cần lọc nước, không phun bọt khí (o xy) được o? Vị nào chỉ giùm xin đa tạ!

2. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Thì cứ 100gr muối / 100 lít nước...Chênh lệch 1 ít cũng chẳng sao bạn à...Khi nào cá bị bệnh thì mới 200gr /100 lít nước..Miễn sao bác đừng bỏ muối nhiều là được sẽ ko tôt cho cá đâu....Bạn ra tiệm cá hay tiệm tạp hóa bạn mua muối hột ko iốt khoảng 3k/1 bỵt.....Về phần máy lọc thì đương nhiên tốt rồi...Lọc cho trong nước,lọc những chất thải trong hồ tuy ko đương nhiều ,nhưng cũng được phần nào...Tốt nhất bạn nên làm lọc đáy sẽ hay hơn...Còn máy sục khí (oxy) có cũng được ko có cũng được...sục khí càng mạnh thì khử được chất clo có trong nước...Phân thời gian ra mà sử dụng 1 là máy lọc ,2 là sục khí...Cho đở bị hư

3. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Mình xin lưu ý cho bác Vinh Quang....Phần mục Cá lá hán - Flowerhorn...chia làm 5 mục nhỏ....Bài của bác phải post qua bên Kinh nghiêm vấn đề hoặc Phụ kiên - nước nhé..Rút kinh nghiệm nhé bác..Người ta dể trao dồi kiến thức cho bác hơn

4. Vinh Quang

Vinh Quang Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bác lehoangphuc lắm lắm! Mình mới tham gia còn tay mơ, nhờ các bác đi trước hướng dẫn từ từ mới có kinh nghiệm dần. Đa tạ!