Nhờ các bác cho em tí ý kiến

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi ruacon80, 26/11/10.

1. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Hix, em mới có một chú cu gáy. Cũng gáy khá nhiều, em tính chụp vài tấm hình cho em nó lên đây nhưng tiện có cái điện thoại cùi, thu luôn 1 cái clip. Hình ảnh thì cực tồi nhưng ơn trời âm thanh cũng không đến nỗi tệ. Em thu có 2 phút thôi, nhờ vả các bác chút, nghe hết từ đầu đến cuối cho em cái nhận xét, âm thanh, chất giọng, khả năng mồi màng em này thế nào. Em này hậu 2 các bác ợ, nhưng lúc em thu nó lại không gáy giọng đó :laughing: khổ thế. Thực ra lúc ghi âm thì em nó đang mải đấu với một em khác để cách đó độ 4-5m. Em trùm em kia lại rồi, đứng luôn bên cạnh ghi hình để một mình em này độc tấu. Em kia để hôm khác thu hình sau.
    Nói dài quá, còn sau đây là clip, rất cảm ơn các bác đã quan tâm.
    [video]http://s220.photobucket.com/albums/dd25/ruacon80/?action=view&current=cugay.mp4[/video]

2. huy-NB

huy-NB Well-Known Member

Thích đã nhận:
    263
    Con này của bạn gáy nhanh, có lèo trận, tuy không nhiều lắm, nghe không rõ lắm nhưng hình như là giọng thổ pha thì phải- Dù sao cũng là chim hay bạn ạ, nếu là chim già rừng thì có khả năng làm mồi được đấy

ruacon80 and white_wolf like this.
  3. cugayquangngai

cugayquangngai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,541
    chaog bác !
    con cugay của bác gáy giọng đó thì nghe cũng khá đó nhưng thành mồi giọng đó khong đắc khách cho lắm . con của bác thì chỗ tôi gọi là có nước chơi thúc nhặt , rồi có thúc sắp bác à . con này mà khi đấu nó chơi nhanh lắm
    chắc cái đầu nó hơi thon nhìn kỹ như đầu con chim cút phải ko bác cộng thêm cái mỏ hơi gồ cao ở giữa nữa phải ko bác !
    con này nước tiền tôi cho là khá nhưng nó chỉ chơi nước này là nhiều thôi ko đổi chiến thuạt đâu , em này thường bắt chim nóng được nếu chim ngoài trận hay gù quá nhiều thì anh ta sẽ thúc sắp liên tục , bác để ý có khi lại còn nhịp cánh say cầu đó bác !
    có vài lời nhận xét nếu sai mong bác bỏ qua cho , nhân tiện thấy cho tôi hỏi nhà bác phía trước sân bóng đá và hình như nằm gần đường ung văn khiêm khiêm phải không bác trong 1 con hẽm ?
    do tôi thấy quen quen ...?
    thân chào !

ruacon80 and white_wolf like this.
  4. white_wolf

white_wolf Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    3,603
    Cụ rùa cứ đem qua nhà a Hưng dợt thử đi cụ ơi, xem thế nào rồi sắm cho nó cái lụp rồi đi thử đi cụ ơi, qua nhà a Hưng dợt vừa có chim dợt vừa có cafe uống nữa !!!!! Bữa nào cụ qua nhà a Hưng thì hú e 1 tiếng với nhá, hihii để e bám càng bác đi ké....hihihihi

Last edited: 28/11/10
    ruacon80 thích bài này.
  5. donphuong_docma

donphuong_docma Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,449
    Cụ rùa có con hay đấy quá nhỉ .thế mà h mới cho AE xem hàng ........hihi

ruacon80 thích bài này.
  6. trangbangboy

trangbangboy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,733
    Chỗ em kiếm một con có lèo cỡ nầy có nước nằm mơ mới thấy bác ạ.Chúc mừng bác ruacon có chim hay!

ruacon80 thích bài này.
  7. ruacon80

ruacon80 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    932
    Vâng cám ơn các bác. Con này về đến tay em thật sự là một điều bất ngờ và đáng ngạc nhiên. Nó bắn kinh lắm các bác ạ. Cục cù cu ... cục cù...Cục cù cù..cục cù cù..cục cù..cục cù Còn khi không đấu thì nó liên tục Cục cù cu .. cu cu, lâu lắm nó mới có phát hậu một
    @bác cu quảng ngãi : Bác nói chính xác lắm, em này khi chiến, có đứng trên cầu nhịp cánh :D hè hè nhà em ở phường 12, quận Gò Té bác ah, nhà em có cái sân lát gạch thôi chứ ko phải sân bóng đá. Chắc tại cái điện thoại cùi nó thế đấy
    Nhà em cũng có một em khác, hậu 1 thôi nhưng hình như gù rước. Vì chưa đi rừng bao giờ, ko biết sao hoặc em cũng ko có kinh nghiệm nhận xét nhưng nó hay đứng nghe em khác đấu, nó đứng trong lồng xoay đi, xoay lại. Đợi khi vừa dứt là nó Cục cù cu.. Cục cù...cục cù ngay. Hoặc nó để mặc em khác gù vô tư,,nó cứ chêm vào vài câu..cục cù hoặc cục cù cù. Nghe buồn cười lắm
    Chốt hạ nhà có một em nữa. Gáy nghe rất buồn. Cục cù cu.........dài lê thê ....:D rồi mới cù nghe nỉ non lắm. Em này đấu chỉ có cục cù cu,,,cục cù cu thôi

vanthaohotel and cugayquangngai like this.
  8. tdj_phan

tdj_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    con chim của cu chơi hay nhưng con thấy em nó chơi đơn điệu quá , ...hihi chúc mung cụ có chú chim khá hay...vai loi mao mui...chúc cu suc khỏe ạ..!

vanthaohotel and ruacon80 like this.