Nhờ các bác chơi chào mào ở Đà Nẵng ...

Thảo luận trong 'Hội quán Chào mào' bắt đầu bởi mentown, 31/3/10.

1. mentown

mentown Member

Thích đã nhận:
    20
    Chào các bác chơi chào mào tại ĐÀ NẴNG: Em có mấy chú khuyên bẫy được nuôi cũng đã vài tháng rồi nên quyết định cho mấy em nó ra đi. Bác nào có con chào mào nào hay muốn chơi thêm khuyên đổi cho em chơi với. Muốn nuôi chào mào vì mới có 1 con thôi, có em nữa để nó học hỏi giọng. Em để lại con lồng tròn nhỏ vì nuôi để còn đi bẫy... Ảnh nó đây (chú ý đổi cả lồng ngon này luôn..để lấy chú chào mào)
    Đây là chú mào của em mới nuôi được ....hi..hi ...10 ngày

bemaap, vinhhan, rumdaica and 2 others like this.
  2. quangvo

quangvo Member

Thích đã nhận:
    9
    không biết khuyên của bác líu thế nào rồi, mà bác có bán lại cái lồng tròn nhỏ đó không nếu bán thì để lại cho e vì e đang thiếu cái lồng

chaomaobt thích bài này.
  3. rumdaica

rumdaica Member

Thích đã nhận:
    22
    mình thấy chú khuyên của bạn cũng đẹp đó nhưng mình không chơi khuyên nếu bạn muốn nuôi thêm CM thì mình có thể bán cho bạn mình cũng ở ĐN.Mà con CM bạn nuôi lâu chưa đc mấy mùa goài

chaomaobt thích bài này.
  4. vinhhan

vinhhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    195
    Ồ ,các bác này mới vào diễn đàn ah ,giờ mới thấy đồng hương .Mình dân Q.Nam nhưng đang học ngoài ĐN( đang học BKDN trên Hòa Khánh đây).Sdd mình là 0973304711,hân hạnh được làm quen với các bác ...(mình chỉ chơi Khuyên thôi )

chaomaobt thích bài này.
  5. Nhân tiện các bạn ở QN ĐN cho mình hỏi 1 tí. Vành Khuyên ở QN ĐN là Khuyên xanh hay Khuyên vàng vậy?

6. vinhhan

vinhhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    195
    Theo mình biết thì khuyên ở ĐN là khuyên xanh bạn ah.Lúc trước đang đi tình cờ nghe 1 chú kêu,giọng thánh thót không thể nào tả được,mấy chú khuyên trên mạng này chỉ đáng xách dép thôi ,chắc cả đời cũng không có cơ hội nghe lại lần 2 ,lúc đó mình nổi cả da gà đấy....Thân

mentown and chaomaobt like this.