Nhờ các bác co kinh nghiệm chỉ bảo cho em với

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi viet_anh_HN, 14/9/07.

1. viet_anh_HN

viet_anh_HN Member

Thích đã nhận:
    0
    e mới mua một con hồng long. trước khi mua e đã nuôi một bể cá bảy màu pha lê và mún. Nhưng lúc đến thả cá ở nhà em thằng bán cá lại bảo chỉ cho ăn tôm thôi không được cho ăn cá. em chán quá mat công chuẩn bị nuôi bao nhiêu bảy màu và mún. các bác có nhều kinh nhiệm chỉ bảo cho em với. Cám ơn các bác nhiều

2. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Hồng long cho ăn tôm là tốt nhất vì trong tôm có chất làm cho HL ngày càng đỏ. tuy vậy bạn vẫn nên cho cá ăn thêm các loại thức ăn khác để đảm bảo cân đối dinh dưỡng ví dụ như superwom, dế, gián, thạch sùng, cá ... nhưng đồ ăn chính vẫn là tôm. Nếu bác ko cho cá ăn bảy màu và mún thì cho mình nha, mình về cho ngân long ăn. he he he, thanks trước nhá.

3. viet_anh_HN

viet_anh_HN Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn bác đã chỉ bảo giúp

Thế là e có thể cho nó ăn cá bảy mày rồi. nhưng bác ơi tối qua e cho nó ăn mấy con bảy màu sáng nay bỏ tôm vào nó không thèm ăn nữa bác ạ. bác biết chỗ nào bán sâu chỉ giúp em với

4. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    có thể mua sâu ở cửa hàng cá XInh ở đối diện bến xe Kim Mã ý, mua sâu về nên cho sâu ăn cà rốt để bổ sung vitamin. chán quá, tưởng đ/c ko cho ăn cá thì xin về. he he he

5. khanhvn

khanhvn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mình muốn mua thêm 1 em thanh long nữa để trang chi thêm phòng của mình bạn nào biết chỗ bán giá mềm mềm 1 tí chỉ mình voi chi khoang 10cm>15cm thôi mình ở hn ! thank

6. Blue_Dragon

Blue_Dragon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Thanh Long rẻ thì ra cửa hàng Hạnh Vụ trong làng Yên Phụ có đấy bạn ah

7. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Cá rồng ngoài thiên nhiên cái gì nó cũng có thể ăn và ...không ăn !không tin hỏi cá mà xem!!!=)) =)) =)) vì vậy tuy từng điều kiện cho nó ăn cái gì mà nó chịu ăn và mình có điều kiện cung cấp-cái gì cho mà nó không ăn ( có thể tạm thời thôi thì phải vớt ra nếu không phải là cá, tôm còn đang bơi)...tóm lại tùy từng điều kiện của từng bạn mà cho nó ăn theo sở thích của cả hai

8. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Trong thiên nhiên tỉ lệ cá & tôm con nào nhiều hơn nhỉ?:D
    cá là mồi hàng ngày của cá rồng,tôm chỉ là phụ.Tuy nhiên trong nuôi cảnh thì ta cho ăn tôm là chính để kích thích cá lên màu.
    Bạn đã dày công chuẩn bị 1 bể cá mồi thì cứ vô tư cho ăn hết số đó rồi bắt đầu cho ăn tôm là chính nhé.

9. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Xùy,ko nhất thiết phải cho cá ăn tôm 100% đâu( 99% là ok rùi)Đùa tí thôi,bạn cho ăn cá xen kẽ tôm cũng ko sao mà!