nhờ các bác coi giúp

Thảo luận trong 'Chim Hoạ mi của thành viên' bắt đầu bởi GHOSTER, 15/12/12.

1. GHOSTER

GHOSTER New Member

Thích đã nhận:
    5
    em đã tìm tài liệu trên mạng nhưng vẫn chưa đc hiểu lắm,chẳng là em mới chơi chim lên chưa hiểu nhiều về chim mi.vừa mới nhờ đc người quem trên sơn la mua hộ cho 1 em mi.mới về em mở giọng mi mái mồi em nó bắt sóng ngay,giọng cũng đc.nhưng cái em mướn hỏi là em mi của em cứ đứng trên cầu rồi lại nhẩy lên nhẩy xuống liên tục liên tục suốt ngày không thấy mệt..các bác cho em hỏi đó có phải là 1 trong các tật xấu của mi không? à cách khắc phục như thế nòa...em xin cảm ơn

[video=youtube;v37fgeCboPo]http://www.youtube.com/watch?v=v37fgeCboPo&feature=youtu.be[/video]

2. lonelybird

lonelybird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    268
    Ca này em bó tay , các bác có ai biết giúp đở chủ thớt đi !
    Em nghĩ em mi này sợ cái gi đó nên nó mới nhảy thế ! sao bác ko sắm cho em nó 1 chiếc lồng khác ! và treo em nói lên cao ? em ko bit đúng ko , bác cứ thử xem sao !

KtsBim and TrungHoaMi like this.
  3. cubig

cubig Active Member

Thích đã nhận:
    38
    bác thay lồng khác đi và trùm áo lồng vào xem sao. chứ nhảy thế lao lực chết

4. huyduclc

huyduclc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    683
    Mệt nó khác nghỉ, tập thể dục thế này cho khỏe chim, mình thích con này. Nhưng cũng như các ý kiến khác, kiến nghị bạn nên thay lồng và trùm 1/2 áo lồng, treo lên

5. phucdanang

phucdanang Active Member

Thích đã nhận:
    86
    Chào bác, em ngỉ cái bác nói là k phải tật gì cả. Khi nó căng hẳn thì em thấy chím sẽ bớt nhảy hơn và thái độ sẽ khác hẳn. Em có mấy con nhảy chóng cả mặt chẳng lúc nào thấy đứng cả vì nó con nhát và chưa căng lửa. K biết ý các tiền bối khác thế nào ạ

KtsBim, TrungHoaMi and chimbochao like this.
  6. TrungHoaMi

TrungHoaMi Active Member

Thích đã nhận:
    77
    Mình chưa nhìn đc tận mắt em mi của bạn nhảy nhót thế nào ...nhưng qua như bạn miêu tả thì đó ko phải là biểu hiện của tật lỗi . Theo mình thì họa mi không thích treo cao , cũng không thích bung hết áo lồng ... Em mi của bạn cứ nhảy lên , nhảy xuống như vậy có thể do em ấy " sợ " chiếc lồng mới , sợ chính chiếc cầu đầu ... Họa mi sợ cây cầu đậu hoàn toàn ko phải chuyện lạ . Nếu em ấy cứ nhảy lên , nhảy xuống kèm theo ngó nghiêng tìm kiếm khi nghe thấy bạn mở file mi mái ...thì là do em ấy đang rất thèm mái nên nhảy như vậy . Cũng chẳng phải lạ với họa mi . Nhà mình trước cũng có em như vậy ...nghe tiếng mái là bật tưng tưng .... Bạn quan sát và đánh giá để có biệ pháp khắc phục cho hợp lý với em ấy ...! Chứ để em ấy như vậy thì xuống sức mất . Ăn đc tí chất mà cứ nhảy cả ngày như vậy thì sức đâu mà chơi ?! Chúc bạn sớm giải quyết đc nỗi " uẩn khúc " !

KtsBim thích bài này.