Nhờ các bác đánh giá dùm con cá đầu tiên của em nhé!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi trungzena, 6/3/07.

1. trungzena

trungzena Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới bắt về hôm Chủ Nhật, em nó được 2 ngón tay rồi.

2. HuynhLong

HuynhLong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Em này là kamalau, cá cỡ ngón cái châu dầy sáng phủ đầu, cá có tương lai, cố gắng nuôi nghe bạn.

3. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Xin chào,con này của anh trungzena có thể hình và một bộ áo đẹp,đặc biệt là đã có châu phủ đàu rồi. Nhìn đầu của nó cũng múm múm ra được chút chút rồi,có lẽ con này sẽ có tương lai sáng lạng đó anh bạn ơi.Ráng nuôi dạy nó nên người nha.Chúc may mắn.

4. h2onhatrang

h2onhatrang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có lẽ là King Kamalau. hình như pác chộp lúc cá đang sợ nên nổi vằn đen. cá bạn đẹp nhất là dàn áo. Châu nhiều, sợi, sáng. Đầu nhú rùi đó bác ơi. cố lên nhé. thường xuyên Post để anh em theo dõi cho vui. chúc may mắn. Thân mến!

5. TMT

TMT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá bạn dàn châu ok đấy nhưng đầu thì hơi yếu , bạn cố gắng chăm sóc để bu đầu lớn hơn nhé , chúc bạn thành công

6. trungzena

trungzena Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các bác đã cho ý kiến, cá em mới bắt về có 2 hôm nên vẫn còn sọc dưa. Em mới nuôi cá LH lần đầu, rất cần thêm kiến thức và kinh nghiệm. Mong các bác tận tình chỉ bảo. Thanks!

7. ảowana

ảowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cá bạn nói thật thì có dàn châu tuyệt cú mèo!đuôi cánh quạt rất đẹp!nhưng mặt hạn chế lớn nhất của cá bạn chính là cái đầu !đầu vậy thì sau này khả năng lớn tròn là vô cùng ít!nói thật với bạn lúc đầu tôi cũng có 1 em kamlau ,nhưng thua xa cá bạn! về dàn châu ,đuôi,thân hình, nhưng đc cái là giống nhau ở cái đầu!tôi mua 400k mấy lận!về sau đầu chả lên tẹo nàodù tôi đã nhồi nhét cho nó tất cả những thứ gì mà có ích để cá la hán mau lên đầu !ức gần chết!ra ngoài đổi chỉ bị lỗ chứ chả đc lời 1 xu

8. khanh123

khanh123 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    152
    con cá nầy châu sáng điều, chử kéo dài điều có tương lai lai đó, cố gắn lên nhé.
    chúc bác có chú cá đẹp

9. lamcuong

lamcuong Member

Thích đã nhận:
    0
    Tôi cũng có 3 em như vậy cứ tốn tiền nuôi thôi chả thấy tương lai . Ừ mà có bác nào biết gì về giống Phụng hoàng lửa không ? tôi có nghe người ta nói mà không biết ai biết chỉ giùm tôi với .:D

10. trungzena

trungzena Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nuôi cá chỉ để thỏa mãn thôi, chứ không có ý định bán kiếm lời. Mình sẽ cố nuôi dưỡng nó rồi sẽ post hình tiếp lên cho anh em nhận xét tiếp nhé! Mình mua cá bên bác Mạnh Long, lựa cả tiệm mới được 1 con này là đẹp và vừa túi tiền, thú thật mình cũng không thích cá đầu to lắm (to quá khổ nhìn nó cứ như 1 cái bứu trên đầu vậy), chủ yếu là đầu phải to tương xứng với thân hình thôi! Nhưng cũng mong cá mình đầu to lên 1 chút ... he he

11. boyzbi_vn

boyzbi_vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Châu sáng phủ toàn thân , 2 hàng chữ , body đẹp ... chỉ chở ngày bung đầu là tuyệt vời ^(oo)^