Nhờ các Bác đánh giá giúp

Thảo luận trong 'CHIM ĐA ĐA (Francolinus pintadeanus)' bắt đầu bởi Dalatcucu, 6/8/12.

1. Dalatcucu

Dalatcucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    Số là hôm trước mình có up hình Đa Đa lên nhờ các Bác xem dùm nhưng hôm nay mở ra thì ko thấy đâu hết. Hôm nay up lại nhờ Bác phong vi và Bác cuvietnam xem giúp minh em này có nuôi được ko, nếu ko thì minh sẽ cho em nó về với rừng thôi .:applause:

Cá ơn các Bác nhiều....!

gadep, catphien, dong_pham and 5 others like this.
  2. phongvi

phongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    nge trừng con này nuôi cũng lâu rồi thì phải
    nhìn qua ảnh thì khó nói lắm
    nhưng nói chung là nó có cái mỏ đẹp, mỏ này gáy rất hăng, gáy nhiều, ngươi ta gọi là mỏ tam sơn
    còn cặp chân thì không đẹp cho lắm , vì chân này gà thường nhát rất lâu , bạn nên chon con chân mầu ca rốt , vì chim có chân nay thi .......
    còn hình thức thì ok , nói chung là chim beo khỏe, nhưng bạn nên kiêm một cái lồng khác nhôt vào , vi lồng này gà gáy không hăng, không nhiều đâu ban ạ

vanthaohotel and Dalatcucu like this.
  3. Dalatcucu

Dalatcucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    Cảm ơn

Cảm ơn Bác Phong Vi rất nhiều vì mình mới nuôi nên ko biết. Mình có cái lông tròn chuyên nuôi Đa Đa nhưng nhốt thấy nó tội nghiệp quá nên mới đóng cái lông này nuôi nó .

4. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Con chim này khá đẹp bác ạ.
    Đầu nhỏ, mỏ cong và mỏng, mắt đóng, đường chỉ mỏ đều và thẳng, cổ thắt, thân hình búp (nếu dài tí nữa thì tuyệt vời), bông nhỏ và rất đều --->>> Em này siêng gáy và gáy rất liền (khoảng cách giữa 2 tiếng gáy rất liền nhau). Nhìn chung em này khá đẹp và Ok.
    Mùa này chim đang thay lông, bác cho sang lồng lớn nuôi như vậy là rất ok rồi, khi nào gần đến mùa đi đánh ta lại chuyển sang lồng nhỏ, thúc mồi cho em nó sung ...... thế là đi đánh phà phà thôi.......Heeeeeeee. Chúc mừng bác nhe.

5. phchuongdiscus

phchuongdiscus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    67
    Chim đa đa này đẹp quá mấy bác ơi. Mùa này là mùa của mấy em nó nên gáy rất sung.Đang là mùa đánh bẩy đây mà. Thân !