Nhờ các bác đánh giá hộ em này giúp em ạ

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi kduyen, 19/9/11.

1. kduyen

kduyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
  2. kduyen

kduyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    k có bác nào giúp em với ạ?ví dụ như em nó giọng gì?trống hay mái?nước chơi như thế nào?các bác cứ chém thật mạnh vào ạ

3. lohanbj

lohanbj Well-Known Member

Thích đã nhận:
    641
    Chim của bạn rất đẹp. Theo quan điểm của mình, nếu may mắn được sở hữu em nó, thì coi như mình có duyên với loài chim cu gáy này, trước đến giờ, đi tìm cu mộc để nuôi, chưa con nào đẹp được như con này theo tất cả những gì mình biết về cu gáy! Bạn muốn được anh em lành nghề nhận xét tường tận hơn, có lẽ bạn post bài trong tiệm bói thì hợp lí hơn! Chào bạn!

Tùng Vân, Loc abc and giothoc like this.
  4. whitetrojan

whitetrojan Member

Thích đã nhận:
    3
    Mình cũng chưa có kinh nghiệm về cu, nhưng thấy cu của bác có bộ lông đẹp thật.

hungvcb thích bài này.
  5. nethungan

nethungan Banned

Thích đã nhận:
    181
    chào bạn...!

con chim này rất khá, cấp mình nhỏ gọn gàng, đầu tròn nhỏ rất khôn chim, mỏ ngắn rất nhanh miệng, lông quy cánh ko được đều nhưng củng xếp nhặt, nên có nhiều nước chơi. đặt biệt là bộ cườm rất đẹp và lạ, gù khá, có sa cầu nhấp cánh lúc về sau.

nói tóm lại, chú này chơi dc...tuy có tuổi rừng, nhưng tuổi lồng còn hạn chế. bạn hãy chăm em nó một thời gian nhé, âu củng là một sự trải nghiệm, để tiếp bước sự nghiệp cu cò nhé bạn...

vài lời nhận sét cùng bạn, chúc bạn vui...!

hungvcb and PHIOMON like this.
  6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chú này giọng đồng, chim khá nhiều bài, chơi điềm tỉnh, bền khá khá....cho vào lồng cho cu đi chú sẽ nhanh nổi....................

hungvcb thích bài này.
  7. quockhanhkg

quockhanhkg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    355
    còn theo mình con này chỉ nuôi chim nghe gáy chơi thui chứ mồi thì hơi khó vì cơ bản tướng nó không đủ chuẩn làm mồi theo mình thì vậy có gì bác bỏ qua nha

8. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Theo sách vở thì em này làm mồi đánh đất được đó vì cánh trắng nhiều nên dữ chim, chỉ dàm chạy dưới mắt ( đoán mò có gì sai bỏ qua nhé )