Nhờ các bác đánh giá Vành Khuyên của em

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi hoangquyctm, 15/9/11.

1. hoangquyctm

hoangquyctm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    83
    Em mới chơi Vành Khuyên được có nửa tháng nay.
    Đây là con Khuyên đầu tay của em, nhờ các bác chém thoải mái giúp em nhé để em có kinh nghiệm thêm.
    http://farm3.anhso.net/upload/20110915/23/o/anhso-231548_Photo-0213.jpg
    http://farm3.anhso.net/upload/20110915/23/o/anhso-231605_Photo-0216.jpg
    http://farm3.anhso.net/upload/20110915/23/o/anhso-231627_Photo-0217.jpg
    http://farm3.anhso.net/upload/20110915/23/o/anhso-231642_Photo-0218.jpg
    Nếu chưa ổn thì em bẫy con khác. :)

2. nheocon

nheocon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    con này của bác có tố chất là 1 con khuyên tốt, mỏ dài nhỏ ( mau mồm ) chân nhỏ đứng chữ V, họa cũng khá đc. em chỉ biết có thế ko phải mong bác lượng thứ.

ancaraven and hoangquyctm like this.
  3. tuanlv

tuanlv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    779
    Nhìn tổng quan còn là được cứ nuôi đi coi nó líu và đấu thế nào.Hì mà bác cho ăn gì mà ị phân đen xì xì vậy

ancaraven thích bài này.
  4. hoangquyctm

Thích đã nhận:
    83
    Em băm nhỏ chuối ra trộn cám cho em nó ăn đấy. Chả hiểu sao khi ăn cám trộn chuối nó lại ị ra thế, nhưng đến khi ăn biết ăn cám rồi em ấy lại ị phân khô có đầu hơi trắng.
    Hiện nay em có thêm 3 con nữa nhưng giờ nó nhẩy lồng quá, có 1 con em thò tay vào lồng cho ăn được rồi, nhưng nghe theo bác gì ở diễn đàn nói là thỉnh thoảng vuốt ve em nó một tí thế là hôm nọ em cho vào nhà đóng kín cửa thò tay bắt nó để vuốt ve nào ngờ khi trở lại lồng nó sợ nhảy lung hết cả tung (mà hôm trước em nó đã chịu đứng lồng rồi mới chết em chứ).
    Mà các bác cho em hỏi mấy em khuyên nhà em nó cứ rít rít âm thanh dài nghe giòn và êm tai lắm chứ không líu Chíp chíp chíp chíp... hoặc kêu Chíp chíp như em xem các clip khuyên líu. Các bác cho em hỏi đó là kiểu gì vậy (có phải là nó hót không?), mà em lại rất thích nghe cái âm thanh này.

5. hungvit

hungvit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    chim ăn chuối nên ị ra nhựa chuối thì có màu đen chứ sao, các bác nhìn cái đẹp của em nó thì chẳng nhìn lại cứ khen phân em nó đen keke

ancaraven thích bài này.
  6. tuanlv

tuanlv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    779
    Bó tay bác Nhìn tất chứ có gì còn góp ý cho bác chủ thớt để điều chỉnh cho con chim tốt hơn .Nhìn phân chim biết con nào khỏe yếu mà .

7. tuanlv

tuanlv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    779
    Mình đã hiểu âm thanh tả của bạn ^^ Mình cũng rất thích kiểu ý.Đấy là nó gọi đàn và rít lên đấy.Bác chăm tốt là em nó líu đấy .Cho ăn thúy tuấn số 2 và hoa quả đầy đủ mấy mà nó bắn .

8. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    Con này nhìn chuẩn chim có thể đem đi dãi từ từ móc xa rồi tù từ đưa lên giàn là ok. Chúc bác nuôi thành công.

9. ngducchung

ngducchung Member

Thích đã nhận:
    5
    theo tôi thì chim của bạn khá chuẩn chỉ tiếc chân hơi ngắn dáng thuộc dạng liền chim hầu khá lớn vai ngực rộng đầuto mỏ ngắn tiếng chắc khá to

tuanlv thích bài này.
  10. hoangquyctm

Thích đã nhận:
    83
    Vâng bác ạ, em Khuyên này của em tiếng to lắm, mới nuôi được mấy tuần đã thấy chíu chíu chíu rồi, nhưng mới chỉ được 3 tiếng thôi. Em mong nó bắn tằng tằng như mấy con trong clip mà chả biết có được không?

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:54 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:50 PM ----------

À mà em kể thêm với các bác là em này của em hồi bẫy về nhìn buồn cười lắm, mình nhỏ thó, lúc đứng thì trông cũng dài mình, đặc biệt chân em nó bé lắm so chắc chỉ được khoảng 80% so với chân của mấy em khác. Được cái cũng bản lĩnh được mấy hôm là lao đến ăn cả thức ăn em để trên tay mà chả sợ sệt gì.

ancaraven thích bài này.
  11. tuanlv

tuanlv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    779
    Thế chim bác thuần nhanh đấy chúc mừng nhá có chim chơi rùi he he

12. ancaraven

ancaraven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,507
    Đến từ thành phồ biển Nha Trang đầy nắng và gió
    Woa ăn trên tay của bác là chim bị đói rồi, chim hay phải chăm kĩ lại nhé. Chúc bạn thành công, mĩ mãn.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:21 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:18 PM ----------

Xem lại bác cho ăn cám gì đi phân màu đen vậy, ngày mai báo cáo tình hình lại nha bác.
    Thân!

tuanlv thích bài này.
  13. khuyenkhuyen

khuyenkhuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    251
    con này cũg dc đấy bác ạ, bác cứ chăm ổn là ok thôi
    biết đâu em nó lại là thần khuyên líu thì sao , haha

tuanlv thích bài này.