nhờ các bác đánh giá

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi hoicarong, 4/11/10.

1. hoicarong

hoicarong New Member

Thích đã nhận:
    1
    :D em nó mình mới mua 250k em nó có bông trắng bên má kia ,chim con nuôi đc 1 mùa ,mình mua lại mới bắt về đc 5 ngày nên em nó chua hot nhưng khi cầm trên tay thì em nó líu,,he.,,he

em toàn cho ăn sâu superworm ko à 1ngày khoảng 7con cho ăn dế vài con,không biết em cho nó ăn nhìu quá có sao ko
    nhờ các bác chém giup,,he,,he
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    :D:D:applause::applause::applause::applause::blushing::blushing:

ONGBAPCAY thích bài này.
  2. lulu

lulu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    542
    Chim con lên mà mua giá đó rẻ quá bác ơi! Bán lại em giá gấp ba đi!...
    Nói giỡn thôi! thấy chim tướng tá đẹp quá, nhưng hình hơi nhỏ, không thấy được đóm trắng... Chúc mừng bác

Last edited: 7/11/10
    ONGBAPCAY thích bài này.
  3. mechimmc

mechimmc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    291
    mua được chú chim như vậy nói về góc độ nào cũng rất rẻ.chim mộc giờ ở móng cái cũng chám cái giá 200k/em.

ONGBAPCAY thích bài này.
  4. dvhung

dvhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    Chim đẹp và giá cũng đẹp nghe.bac xem nhượng lại cho anh em nuôi đi

ONGBAPCAY thích bài này.
  5. bith

bith New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chim mộc ở Lạng Sơn chỉ có 100k thôi.
    Còn chim nuôi non lên thì giá đó là quá rẻ.

6. ONGBAPCAY

ONGBAPCAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    169
    Về phần giá cả thì mình không muốn bàn,vì xưa nay trong giới chơi chim vẫn có câu:Mua của người chán.Bán cho người thích.còn về con Than của bạn mình thấy,ức rất đen,yếm khá sâu lên nhìn chim rất khỏe.có điều là mỏ hơi dầy không biết là khi nó hót thế nào,qua ảnh lên có thể cũng không chính xác nhưng mình thấy con Than này tướng không phải là nhỏ mà là trung bình chứ chưa được to chim cho lắm.nhưng chơi chim hót mà chọn con thế này là ổn rồi,điều quan trọng là bạn hãy chăm sóc,dãi dợt cho tốt thì con than của bạn mới có tương la,ivì là chim đút lên dù có tố chất nhưng không có thực lực.như vậy cần phải dãi dợt nhiều.chứ nếu là chim đuổi thì nó được bố mẹ nó dắt đi trong môi trường tự nhiên,được học giọng và nước chơi cũng như bản năng của nó được phát huy tuyệt đối lên nó đã hay ngay từ nhỏ rồi.như vậy lên chòe đuổi bao giờ hót cũng hay hơn chòe đút là như vậy.vàidòng gopóp ý mong các bác thông cảm có điều gì chưa chuẩn mong anh em hãy chiếu cố nhé.xin cảm ơn và chúc cho anh em luôn gặp may ắn trong cuộc sống!!!