Nhờ các Bác giúp dùm.

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi asay, 28/1/14.

1. asay

asay Member

Thích đã nhận:
    64
    Thằng cháu (Bình Dương) nó chuyển hệ qua Chào Mào nên tặng em 2 con gáy nầy . 1 con Ko Quân ( mồi cây) ; 1 con Địa Phương Quân (mồi đất) . Em cũng rất mê cu gáy nhưng kinh nghiệm chưa có chút tí gì lận lưng. Nhờ các Bác tiền bối đánh giá dùm em 2 con nầy tướng tá tốt hay xấu ạ . Ở nhà thì cũng gáy , gù õm tỏi ạ .

Con Đất :

Mồi cây :

Cảm ơn các Bác nhiều .

2. htink'

htink' New Member

Thích đã nhận:
    12
    không biết nhiều nhưng 2 con khá già rồi thì phải,xách đi thử thì biết bài vở thôi bác.

3. mackimvinh

mackimvinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    hai con mồi này khá đó bác, bác yên tâm chim không già đâu, nó thuộc loại chân mốc vẩy nhặt khoản 5 -7 năm lồng vừa chơi, con mồi đất chỉ dàm hơi dỡ vừa đâm xuống không ngay giữa mắt vừa không chạy sâu vào mắt, nhìn bộ quy, mỏ thì nó không có kèm thúc khá mà thôi, nó cũng không có nước phỏng rước tốt nhưng bù lại khi bổi rới nó gù nhiều bắt được bổi, nó chơi không được bền chim từ 8 năm trở lại già nữa chắc nó sẽ bỏ bổi ( thôi chim mồi tặng được vậy quá tốt rồi) chứ bác nuôi một con bổi đến khi chơi được thì mới thấy cảnh, Con mồi cây thì khá hơn nó chơi nước ngoài rất tốt, có biết kèm dập, rước bổi khá, theo nhận xét của mình, chém gió có gì không đúng mong các bạn thông cảm bỏ qua, chúc mừng bác có được cập mồi