Nhờ các bác giúp em cu gáy bị đi ỉa kinh niên

Thảo luận trong 'Bệnh viện Cu gáy' bắt đầu bởi khoenkhoen, 25/7/13.

1. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Mong các bác giúp đỡ. Chim cu gáy của em bị đi ỉa kinh niên . Chim vẫn ăn uống bình thường khỏe mạnh nhưng do đi ỉa ra rất nhiều nước nên không làm sao căng được . Mong các bác tư vấn làm thế nào để em nó có thể đi ỉa khô như bình thường ạ. Thức ăn chính là ngũ cốc thái lan . Không dám cho ăn thóc vì có đợt cho ăn thóc thì bỏ thóc suýt chết

ancugay and lananhngk like this.
  2. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088
    Bạn chiều chim của bạn quá,mình có 1 cách này cũng đã chữa cho 1 con kinh niên ( đủ loại thuốc thang ko khỏi ) bây giờ thì phân đẹp,gáy gù như điên...bạn đi lấy đất tổ mối ( nhớ là ở trên đồi ) giã nhỏ cho vào chậu đất hạ thổ em nó xuống,sau 1 tuần là thấy kết quả ngay,chúc con cu của bạn chóng bình phục

ancugay, isaotran, tuancuha and 3 others like this.
  3. khoenkhoen

Thích đã nhận:
    310
    Thank bác nhiều Đất tổ mối thực sự ở Hà Nội tìm khó quá có đi tìm mua cũng không có . còn cái lá cây cộng sản thì ra hỏi mấy bà hàng lá ở chợ thì bà nào mặt cũng ngơ ngác không biết . Giải thích thì đúng từ bé đến giờ em cũng không biết nó như thế nào để mô tả

ancugay thích bài này.
  4. chotmechim

chotmechim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,088

Thu HY, ancugay, khoenkhoen and 3 others like this.
  5. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    trị đi ỉa có nhiều loại, bị nhiễm trùng đi ỉa thì phải có cách khác, nếu bị ỉa kinh niên thì nó có dấu hiệu của rối loạn tiêu hóa và chuyển hóa các chất trong cơ thể .
    Nếu bị đi ỉa anh cho uống kháng sinh đường ruột, Catosal 10 % giúp kích thích chuyển hóa thức ăn và hỗ trợ việc trao đổi chất chim sẽ hết.

Last edited: 26/7/13
    Thu HY, cucuom, anhhaibo and 21 others like this.
  6. khoenkhoen

Thích đã nhận:
    310
    Cám ơn bác Thiện Bảo Lộc . Mong bác cho em xin cái tên thuốc đầy đủ và check lại giúp em tên thuốc này chuẩn chưa ( Nếu có ảnh minh họa để em chụp mang ra hiệu thuốc thì càng tốt ) . Em viết tên thuốc này ra giấy mang đi 6 hiệu thuốc tây rồi mà lắc đầu bảo không biết loại thuốc này

7. lehieuhp

lehieuhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,970
    Thuốc này hình như là dùng cho vật nuôi chứ không phải thuốc của người, bạn ra Trường Trinh hoặc vào google tra xem.
    Mình tìm hộ bạn đây rồi này: http://www.bayeranimal.com.vn/vi/product/catosal-10.php

Last edited: 31/7/13