nhờ các bác khám bệnh cho em rồng

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi ông65, 15/11/07.

1. ông65

ông65 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mình mới nuôi một CLHV.mấy hôm nay thấy cá rất lạ,Nó cứ chui vào chỗ sục khí ôxi không biết có bị sao không?Anh em nào biết bệnh cho xin cách chữa với.Bể mình để sục liên tục 24/24.Xin cảm ơn rất nhiều

2. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Cá mới mua về còn nhát....Cá chui vào chỗ sục khí có nhièu lí do. Có thể do cá hỏang, tìm chỗ núp, chú ta cho là chỗ sục khí là an toàn. Ngoài việc núp ra, cá có bỉu hiện gì lạ ko, khó thở, bôi lội không bình thường, có ăn uống đầy đủ ko....????
    Nếu chỉ việc núp bình thường thì ko sao cả. chỉ vài ngày là cá dạn lại thôi, vì ban đầu tôi nuôi cá vẫn thế. Thói wen ở tiệm là hồ nhỏ, cá rồng hay trốn sau các thiết bị lọc, sủi khí khi có người lạ lại gần. Khi cá nuôi lâu đã dạn thì nó sẽ bình thường

3. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Bạn cũng nên tránh tiếng ồn, tiếng đập quá lớn.Khi đi lại để ngắm cá cũng cần nhẹ nhàng,từ từ,tránh xuất hiện đột ngột làm cá hoảng=>nhát thêm!

4. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Với tình trạng như vậy bác hạ thấp nước, tăng xục khí, không bật đèn trong 4-5 ngày.

5. caolunghongvi

caolunghongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    không sao đâu bạn ơi, đó là vấn đề thường gặp khi mới đem cá về đó,còn cá hay tới chỗ sục õy là vì cá rồng thất thích vậy,bạn đừng lo lắng nhiều nhé

6. redtailgold99

redtailgold99 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá mới nuôi chui vào chổ sục ôxy cũng thường thôi bạn đừng wa lo lắng vì nó vào môi trường mới còn lạ ấy mà, với nhiều lúc hồ mới nên lượng ôxy chưa đủ cho cá thở