Nhờ các bác nhận xét giùm chú chim gáy!

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi SƠNNAM, 17/6/11.

1. SƠNNAM

SƠNNAM Guest

Nguồn gốc chú chim này ở Thanh Hoá, do người ta bẫy được! Nhờ các bác nhận xét giùm em xem nó có nên cơm cháo gì không ạ! Cảm ơn các bác!

Xin nhờ các bác tư vấn xem em này có nuôi được thành chim mồi không ạ hay chỉ là chim chơi thôi! em cũng mới chơi nên chưa có kinh nghiệm, xin mọi người giúp đỡ em, em xin cảm ơn mọi người!
    [​IMG]http://[/IMG]

2. cleobast

cleobast Well-Known Member

Thích đã nhận:
    326
    Chụp hình kiểu nầy xin thua, các cao thủ cũng chỉ nói bó tay. có nhìn thấy gì đâu mà bói

haint thích bài này.
  3. camnampvt

camnampvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,106
    em này cườm tốt, nhưng bạn phải chụp hình rõ hơn về thân hình, cườm, chân, cánh, ... mới bói được, em này có vẻ dễ sa cầu nhanh,...

haint thích bài này.
  4. vanthieu

vanthieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,520
    chim đẹp chuẩn chim Nhưng theo mình thấy hình như nó là chim mồi rồi bác đưa lên đây để thử anh em thì phải

5. SƠNNAM

SƠNNAM Guest

Nhờ bác bói em vài quẻ quàng quấy trước đi ạ! em nó giãy quá, chụp mãi mới được nấy thôi bác ạ! nó giãy quá chim đau thì ít mà em đau thì nhiều ạ!

6. SƠNNAM

SƠNNAM Guest

Chim bổi nuôi được 1 năm thôi bác ạ! cũng hơi thuần nhưng gáy theo cữ trong ngày, chưa căng bác ạ! nhân tiện có cái lồng bẫy mới tậu em đưa nó vào nuôi cho quen lồng thôi, chưa phải mồi đâu bác ơi!

7. cugay_angiang

cugay_angiang Member

Thích đã nhận:
    83
    em gop ý kiến cho vui nha! chim nay em thấy cườm dẹp lông cũng dẹp lắm muốn chúc mùng bác cho chim đẹp!:applause::applause::applause::applause:
    chụp hịnh chuẩn chim thì bác bắt nó ra( nhớ là cắt cánh rùi mới thả nha ko thì bác hối hận như em dậy hiii )
    thả cho nó bay mệt rùi bác cho vào lồng chụp hình vô tư chuẩn dẹp!

8. labatthien

labatthien Active Member

Thích đã nhận:
    186
    em thấy thích mỗi bộ cươm và chắc giọng con này cũng khá phải ko bác.nhưng có mọt ván đề lam tôi phải nghĩ la suất sứ của nó.theo tôi thì đây ko faif là chim thanh hóa vì chim thanh hóa bộ nhỏ lông đậm và rất nhiều vẩy mưa

NAMNHI thích bài này.
  9. acabety

acabety Active Member

Thích đã nhận:
    50
    tôi thấy bạn rãnh thế tôi không rành lắm?but nhìn qua là biết e này lên mồi rùi bạn ơi!tôi nhìn vô mắt là doán được e nó rùi?

NAMNHI thích bài này.
  10. vuly

vuly Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    1,182
    chim này không phải chim thanh hóa mà là chim phía bắc .em chém tý các bác bỏ quá cho nhé .....

chimcugocong, hoan-nc and NAMNHI like this.