Nhờ các bác ở diễn đàn chỉ dùm

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi Tom & Jerry, 29/3/12.

1. Tom & Jerry

Tom & Jerry Member

Thích đã nhận:
    3
    Tình hình em có con Mi , do em để cần đậu hơi nhỏ nên bây giờ món sau của em nó dài quá nhưng khổ nổi bây giờ mới phát hiện là bị vẹo qua 1 bên nữa , cho nên mỗi lần em nó phóng lên bám nang lồng rồi nhảy xuống cầu là bị vướn lại :crying::crying:
    Xin các bác diễn đàn chỉ giúp với , sang nay em mới thay cầu mài móng xong , như vậy thời gian sau co hết ko hay là bắt em nó ra cắt móng.
    Mà cắt móng sao cho an toàn vậy mấy bác.
    Thanks all.

RUA01 and nghiado like this.
  2. nghiado

nghiado Well-Known Member

Thích đã nhận:
    379
    bác muốn cắt thì chọn lúc khoảng 8h tối khi chim đã ngủ bắt ra cắt thôi , nhớ bịt khẩu trang lại , cẩn thận đừng cắt móng sâu quá chảy máu đấy .

RUA01 thích bài này.
  3. Giangnamhp

Giangnamhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    902
    Bạn muốn cắt móng cho chim nên nhờ một người khác nữa giữ giùm để cắt vì họa mi khỏe và giãy mạnh, một mình không cẩn thận sẽ làm hỏng chân nó đấy.
    Và:

RUA01 thích bài này.
  4. nguyenquangtu

nguyenquangtu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Cứ kiên trì cho nó mài móng thôi, bắt ra cắt móng là chim bị hoảng ko hót nữa đâu.

RUA01 thích bài này.
  5. Tom & Jerry

Tom & Jerry Member

Thích đã nhận:
    3
    Cảm ơn các Bác nhiều nha , em thấy em nó cứ bám lên nan lồng rồi nhảy xuống cầu lá như là bi kéo lại thấy tội em nó quá nên hôm qua em đã nhờ thằng em giữ dùm rồi cắt mòng cho em nó luôn.
    Mà cũng lạ là sao 2 móng hậu ko mộc đều nhau , móng chân trái thì mộc bình thường còn chân phải thì mộc dài hơn nhiều nên móng em nó bị vẹo.
    Lúc bắt em nó ra em ko bị khẩu trang gì hết như vậy sao này nó có thuần và chịu hót lại ko nữa.

RUA01 thích bài này.
  6. chimbochao

chimbochao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,046
    Các cụ đã chỉ bảo tận tình không chịu nghe, sao cứ thích làm ngược rồi hỏi là sao???

RUA01 thích bài này.
  7. phamquangduch

phamquangduch Well-Known Member

Thích đã nhận:
    500
    ko mặc lại bộ quần áo cũ kia nữa là được, mang đi gửi tầm 4 - 5 hôm sau đó mang về là ok ngay.

RUA01 thích bài này.