Nhờ các bậc tiền bối về chòe than cho nhận xét

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi trungphuonganh, 25/12/11.

1. trungphuonganh

trungphuonganh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    208
    Nhờ các bậc tiền bối về chòe than cho nhận xét về con này của em..1.5 năm lồng rồi...em nuôi non lên...hôm nay thấy em nó hót hét căng quá nên e cho vào gương thấy nó đánh lộn lại gương mừng quá nên post cái cờ lipos cho các bác xem...các bác cho e biết con này chiến được ko ah...thường thì khi nó ko hót thì em chỉ cần thò tay vào lồng là em nó hót thôi các bác ạ, 2 con mà em để lại cho ông anh chơi 1 em rồi, nhờ các bác tư vấn hộ..song con này rồi em show hàng ch òe lửa và cu gáy nhà em luôn...các bác nghe trong đó sẽ thấy giọng chòe lửa hi hihi
    [video=youtube;M-gUZqR74EY]http://www.youtube.com/watch?v=M-gUZqR74EY&feature=g-upl&context=G2898ebbAUAAAAAAAAAA[/video]​

anchoichamcom, bachua and soncaxin like this.
  2. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    Chả ai có nhận xét về chú than cùi của em sao???

3. fanchichchoe

fanchichchoe Active Member

Thích đã nhận:
    17
    Than của bác hơi nhỏ con, để xách đánh đá chơi quanh xóm thì được chứ đem ra trường đá e ko chịu nổi chim trường đâu.

anchoichamcom and trungphuonganh like this.
  4. trungphuonganh

Thích đã nhận:
    208
    Sung quanh xóm cũng gần như ok rồi bác a.e thích cái khi nào muốn e nó hót là thò tay vào e nó mổ rồi hót luôn...thanks bác

anchoichamcom thích bài này.
  5. duc hien

duc hien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    537
    chim đó chơi đá chứ hót k được bác ơi. md90a19 phải tập lực nhiều cho chim bớt mập đi. chim bác mập quá k có sức đâu

6. thanhdaklak

thanhdaklak Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    Chơi chim đá không phải dễ đâu. Từ chế độ ăn tới chăm chim, tắm nắng, tập lực....
    Chim ổ nuôi từ nhỏ nên dạn, nhiều con căng quá đá cả tay mình...cứ tưởng ngon ăn đem ra trường đá..chưa đầy 1-2p thua chạy cắm đầu. Than ổ thường thì nhát đòn lắm, đánh người ta dc nhưng chịu đòn ko dc ^^!

7. mechoethan

mechoethan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    568
    chim này chỉ nuôi hót được thôi bác ợ.mỏ gai,mình sức hơi yếu.có đôi lời góp ý...thân!

8. thuyvnpt

thuyvnpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    289
    Chim của Bạn còn yếu lửa lắm. Chưa chiến được đâu ! hãy nuôi dưỡng, chăm sóc thêm đi nha Bạn. Khi nào thấy Em nó hót rít nhiều, kè lồng với Chim khác là muốn ăn tươi nuốt sống đối thủ thì hãy ........!!!

9. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Con than này chưa căng đâu. Nhìn phân và họng còn đỏ như thế kia thì chưa ăn thua gì cả. Bác muốn em nó căng nhanh thi bác siêng cho em nó ra các quán chim, các chợ chim và treo em nó vào một góc để em nó đấu với cả lũ. Nếu thần kinh tốt thì em nó lên nhanh lắm. Bác hạn chế dí gương nhé, hại lắm đấy.
    Chim 1 vụ rưỡi mà nuôi non không chuẩn thì chưa đánh sâu được đâu bác. Vì lúc này xương cốt em nó chưa vào cốt hết cỡ, gặp nhưng con chim già có đòn quyết hay là dễ hỏng hẳn lắm. Bác cứ để 3 vụ là có thể cho đánh sâu được. Và nữa, con này nếu đánh thì đa số sẽ nằm cửa dưới.

10. minhpt

minhpt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    203
    chim chú đẹp lám cứ để ở nha cho nó đá tay đi bạn là số 1 đó