Nhờ các bác tư vấn dùm con khuyên

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi Lovebird, 30/11/10.

1. Lovebird

Lovebird New Member

Thích đã nhận:
    0
    Con khuyên em đã luôi được cỡ 5 tháng rồi mà chỉ hót chuyện thôi, đợi mãi mà nó chẳng líu tý nào, cám em tự chế :1lang đậu xanh + 5 lòng đỉ trứng + mật ong + 1 chút nhộng tằm mà nó vẫn chẳng líu, thật kinh khủng, các bác phán dùm em xem cách nào để nó líu được và có nên sử dụng cám khác không
    Xin chân thành cảm ơn

2. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Có lẽ bác nên trộn thêm ít cám tuấn cóng sẽ kích líu tốt hơn ^^

3. Lovebird

Lovebird New Member

Thích đã nhận:
    0
    @Tuankhtc:Cám ơn bạn nhiều, tôi mới nuôi nên còn ích kinh nghiệm còn phải hỏi ae nhiều

4. Lovebird

Lovebird New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn bạn Tuankhtc nhiều nha, tôi sẽ thử, mới nuôi nên còn phải hỏi ae nhiều

5. ngantoan

ngantoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Bạn mới nuôi được 5 tháng, nếu chim đã hót chuyện rồi thì thử 5 tháng nữa xem sao! Ngoài chuyện cám bã, người nuôi Khuyên cũng phải có đươc cái may mắn là lựa cho mình được chú chim mau miệng! Nếu phải chú chim ít miệng, lười hót thì nuôi 3 năm e rằng kết quả vẫn vậy thôi! Theo tôi cám bạn làm là phù hợp, chỉ cần thêm thức ăn tươi là được! Nếu sau thời gian nữa mà em nó vẫn vậy, thì bạn nên lựa cho mình vài em khác đi! thân!

DÂN KO CHUYÊN, PHIOMON and Lovebird like this.
  6. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    cách treo chim cũng ảnh hưởng lớn đến chim đấy bạn à ! bạn kiếm 1 em nữa chỉ cần hay kêu ! cho nó ko nhìn thấy mặt nhau cách xa khoảng 10 đến 15 m con đi chuyện sẽ bắt đầu kêu rất to miệng mở nhanh thế là chú chim của bạn gần líu được rồi !

DÂN KO CHUYÊN, PHIOMON and Lovebird like this.
  7. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chim bác có lanh lẹ không, có hay xù không,nhảy có xoi lồng không, lại gần có nhảy phành phạt không(không xoi đầu chỉ nhảy tứ tung), nếu èo như vậy thì bác nên kiếm em khác, còn nhảy lên xuống nhanh nhẹn tuy chưa đứng lồng mà cứ kêu ché ché như vậy giữ lại mà nuôi chim khá khôn đấy................