nhờ các bac tư vấn giúp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi viethung, 20/9/06.

1. viethung

viethung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Anh Bạn tui có con cá LH cỡ 4 ngón tay không biết là giống gì, mà mè nhợt nhạt quá , đầu thì cũng không rõ lắm , ở nhà chỉ cho ăn cá lóc thôi, nhờ anh em tư vấn giúp với
    ráng giúp dùm nha

Last edited: 20/9/06
  2. quan_251290

quan_251290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác thử cho nó ăn thức ăn lên màu vài tuần xem coi nó có phản ứng gì ko nếu màu đẹp thì thôi còn ko thì chưng tưong đi ngon lém..hihihi

3. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    thôi thôi các anh em đừng nói lời ngoài nữa ...can nhé ....không khéo thì mất lòng nhau thôi ..
    Đây không phải là hoàng kim , nói VIETHUNG đừng buồn , nếu là hoàng kim thì chắc tốt hơn .
    Đây là 1 con trống , họ nhà châu rồng thời ngày xưa , dáng tròn , mỏ ....được , đối với loại này màu sắc như thế cũng có thể xem dược rồi VIETHUNG nếu bạn cho ăn nhiều tép màu xanh ở gần cuốn đuôi sẽ sáng hơn ...thấy abị ở chổ chử lệch ....nếu VIETHUNG thấy thích thì để lại nuôi , khi phong trào cá la hán mới rộ ....loại này cũng được khá nhiều người chấp nhận ....nhưng sau đó 2 năm xuất hiện nhiều giống mới như hoàng kim , rồng xanh , rồng đỏ , .....thì loại này bị tuột hạng vì màu sắc kém và không đầu ....sau đó nhiều loại mới xuất hiện loại này càng bị đưa đẩy xuống tận cùng ...bây giờ có lẻ nó ở dưới đáy giá trị ...
    Một lời góp ý quá thật tình , mong VIETHUNG đừng để tâm chi .

4. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Đọc đi đọc lại mãi mà không hiểu bạn nhờ anh em tư vấn và ráng giúp cho chuyện gì nữa. Bạn lưu ý hơn khi post bài nhé. Những bài viết nội dung không mạch lạc như thế này sẽ không thể giữ lại trong rum.

5. riskyhoang

riskyhoang Member

Thích đã nhận:
    0
    Còn con này của em tên gì vậy các bác, giùp giùm em nhé. Em mua có 150 K, bây giờ nó cở 2 ngón tay

6. riskyhoang

riskyhoang Member

Thích đã nhận:
    0
    Con của em tên gì vậy các bác, nhờ các bác xem giúp, em mua nó có 150K, bây giờ nó cở 2,5 ngón

7. thangtony1989

thangtony1989 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    Theo mình là Kamalau đó bạn. Cá bạn nhìn đẹp lắm, châu nhiều ,chữ rõ nhưng cá mỏ hơi bị dài. Ráng chăm nó mập lên tí xíu chắc sẽ ổn.