NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN ( mới toe mà)

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi chuabochanoi, 29/4/08.

1. chuabochanoi

chuabochanoi New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em lại có mấy câu hỏi xin ý kiến tư vấn của các bác. Xin nói lại là em mới tập tành chưa hết phần lý thuyết nên nếu câu hỏi ngu ngơ quá xin các bác bỏ qua.
    Em định mua nhựa tấm dầy về cắt rồi ghép lại giống như bể kính, lý do vì nếu làm bể xi măng thì em sợ nặng quá. còn bể kính thì xếp đá lên thì thành kính xe tai nạn. Các bác cho em biết là làm thế có khả quan không? Nhựa có gây ảnh hưởng nước trong hồ ko nhỉ?
    KT bể dự kiến: 1200 x 600 x 400 mm
    Mong các bác sớm cho em lời vàng ý ngọc--> tranh thủ mấy ngày nghỉ ngồi làm!

2. kimura_kenshi

kimura_kenshi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm!!!!! cái này khó giai quyết cho bạn nhỉ . mình mới nghe cái vụ lấy nhựa về dán ^^ , nếu với kích thước đó sao bạn ko làm kính toàn bộ 10ly đi đảm bảo với bạn là an toàn 100% tha hồ mà bày trí đá ,lũa chúc có bể đẹp nhá

3. leontran

leontran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nhựa theo mình biết ko thể chịu được áp lực lớn đến vậy, 1m2 làm bằng mấy miếng nhựa đổ nước vào chắc tan nát!

4. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    ^_^ mình chưa thấy ai làm hồ bằng nhựa.........chắc khi thành phẩm sẽ rất lạ và....mắc (có lẽ thế) nhưng xài lâu dài khi bị rêu bám bạn chà đi thì............ko còn gí là đẹp, chưa kể độ an toàn ra sao (cái này mình ko rành nên chịu)
    Theo mình thì kích cỡ như bạn đưa ra mà làm kiếng 10ly cũng ko tốn bao nhiêu, an toàn trên hết bạn à.

5. peter_pan

peter_pan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình nghĩ ko được đâu bạn, nhựa sẽ nhanh bị mờ khi cọ rửa, còn hồ bằng thủy tinh thì mình thấy ko nguy hiểm gì cả, vì từ trước tới giờ ai cũng làm loại này, nếu bạn sợ thì yêu cầu người ta là kính cường lực đó bạn!

6. duc 13

duc 13 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    424
    khôn có jì cả bạn ơi, hồ thủy sinh cỡ 1m2 là lớn đó, bạn cứ việc dùm kiếng đáy 10ly là ok lắm rùi, chứ bạn chơi tắm nhựa thì khá nguy hiểm, vì nó sẽ mờ theo thời gian. Hồ 1m2 là là hồ lớn, mà hồ lớn cần nhiều phân lắm, nếu có sự cố như là bạn phải lau nhà thì lại là tiền mất tật mang đó.