Nhờ các bác tư vấn về CM bổi

Thảo luận trong 'Hội quán Chào mào' bắt đầu bởi Olalaaa, 13/10/11.

1. Olalaaa

Olalaaa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    Em mới tập tành chơi chim được 2 tháng. Hôm rồi xách lồng ra vườn làm được 3 em bổi nhưng lại để sổng 1 em còn 1 non và 1 bổi già. 2 em này em đều trùm áo lồng rồi vào cám được 3 hôm rồi. Chim đã ăn cám. Em bổi non thì phá kinh lắm còn em bổi già thì rất dạn người. em mở file CM hót ở máy ĐT lên là hót theo như đúng rồi. Hiện tại em định mở áo lồng cho 2 em này. Xin các bác cho ý kiến và làm cách nào cho chim nhanh dạn người ( vì đk nhà ít người nên con mồi của em cứ thấy người là phá kinh lắm ( phá hơn con bổi em mới bẫy được 3 ngày)
    Tiện đây em xin hỏi có bác nào ở Nghệ an ( Vinh, đặc biệt là Nghi Lộc- Cửa Lò) thì vào thỉnh thoảng ae học hỏi kinh nghiệm về thú chơi chim CM nhé:x:x:x

hungvcb and tuxuonglc like this.
  2. deto

deto Member

Thích đã nhận:
    4
    cái gì thì cũng phải từ từ bạn ah .dục tốc bất đạt .bạn mở từ từ áo lồng thôi và cũng có thể bỏ cóng cám ra ngoài để chim thật đói thì hãy cho vào như vậy nhanh thuần hơn nhưng đừng để nó đói quá là tèo đấy .thân !

hungvcb thích bài này.
  3. boy_hà_thành

boy_hà_thành Active Member

Thích đã nhận:
    29
    như vậy là may mắn trồi còn gì hả bác.em đi lên tận sóc sơn mà được mỗi một con bông

hungvcb thích bài này.
  4. nmhaisvc

nmhaisvc Active Member

Thích đã nhận:
    24
    cách thuần thì diễn đàn có nhìu cao thủ chỉ dẫn rồi mà> bác tìm là co ngay thôi>

hungvcb thích bài này.