nhờ cac' bác tư vấn về phân nền giúp em

Thảo luận trong 'Nền - Phân bón' bắt đầu bởi AnPham, 17/6/13.

1. AnPham

AnPham New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới tập chơi mong các bác tư vấn giùm. Lúc mới làm hồ em ko biết nên mua nham phân nền vn bich 2 kg 60 k. giờ em mún setup lại để chơi rêu .em định mua phân nền ada .mấy bác cho em hỏi phân vn cua em sử dụng lại dc ko.nếu dc em rãi phía dưới rồi phủ ada lên trên có dc ko ? Bỏ đi thì phí wa' phân xài mới dc 45 ngày thôi .mong các bác giúp đở .em cam on !!!

Last edited by a moderator: 17/6/13
  2. skinbin

skinbin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    Mình có vài điều chia sẻ thế này cho bạn nhé !
    1-Nền ada đi trồng mỗi rêu thì sẽ rất là phí (Just like me man).Nền ada nên trồng nhiều cây có nhu cầu dinh dưỡng cao thì là tuyệt nhất
    2-Nền phân của Vn thì loại nào cũng được dùng trồng rêu ráy dx tiểu thảo đều ok hết.Bạn yên tâm nhé.
    3-Khi chọn nền trước tiên xác định được nhu cầu cây trồng trước tiên để chọn ra nền tốt cho cây bạn nhé (ADA thì super tốt vs mọi loại thủy sinh rồi ^^!)
    Nền vn bác dùng 45 dùng lại vẫn ok bạn ag.Tuổi thọ trung bình của 1 loại nền kéo dài từ 5-6 tháng đổ lên cơ

AnPham thích bài này.
  3. dacam

dacam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    346
    chơi rêu và dương xỉ thì bạn dùng nền vn là ổn rổi.bạn có thể lừa chọn s-mekong 80k/2kg , bon bon 50k/2kg , dbo ......tham khảo giá ở đây bạn nhé http://www.abv.vn/forum/showthread.php?t=104109