Nhờ các bác xem dùm có nên đãi lúa không!

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi hoanganhcva, 12/6/12.

1. hoanganhcva

hoanganhcva Member

Thích đã nhận:
    48
    Tinh hình là có mấy em bổi nhưng không biết nước nôi em nó thế nào. Mong các bác giúp dùm em xem coi có nên bỏ công đãi lúa k. em chụp bằng đt cùi nên hình mờ mong các bác ráng xem giúp dùm em với!
    con số 1:
    con số 2:
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    con số 3:
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    con số 4:
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Mong các bác có gì cứ nói cho em biết với. em nó nước nôi thế nào, có khả năng để nuôi làm mồi k vậy?Cảm ơn các bác rất nhiều!

2. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Bác này lựa chim có mấy bộ cườm nhiều. nhìn bộ cườm nào cũng khủng. chả biết xem nhưng cảm giác của em thì thích con số 3 nhất,

Last edited: 12/6/12
  3. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Ái chà con số 2 mình nghĩ là chim tây Ninh chuyển về thì phải, mình thì kết chú này nhất

4. leduyhung

leduyhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    270
    Đã nói rồi mà cụ, mình chỉ thích em số bốn thôi!

NHAT DUY TH and PHIOMON like this.
  5. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    -con 1 k thấy hichic
    -con 2 thổ khá hung chim mình ngắn chân cao cao nên hơi chòi nhé ..mà mã tối vàng đỏ này thì nhát lắm..khi gáy thì ở nhà là già mồm lắm bác ơi đè bổi kinh...con ra ruộng thì hơi khó xài nhé nóng tính là k dc cầm nó ah..chơi lâu thì con này rất hay nhất là cái vụ bo cà lăm giật bổi ác lắm.
    -con số 3 thì tiểu sấm pha chuông mã hình rất đẹp qui rất bền chim có cái mặt nó mái mái hichic con này là khá cu nhất đó bác giữ nó làm bẹo là vô địch bo phóng bo khống bo dội thì thui rùi....em khoái nó rùi đó keke.
    -em thứ tư này nó là con thổ rè pha đồng tiếng khá tốt nhưng bo không dữ chỉ có cái thúc như điện thui,....keke..đúng là rìu thạnh sanh chém đã thiệt=))

Last edited: 12/6/12
  6. Thicduthu

Thicduthu Member

Thích đã nhận:
    53
    Em nào cườm cũng hoành tráng nhất là em số 2 nhưng em kết nhất em só 3

leduyhung, NHAT DUY TH and PHIOMON like this.
  7. hoanganhcva

hoanganhcva Member

Thích đã nhận:
    48
    Cảm ơn bác rất nhiều! Bác cho em hỏi vậy em nào có thể trở thành mồi tốt nhất trong bốn em này vậy! mong bác chỉ giúp em!

8. hoanganhcva

hoanganhcva Member

Thích đã nhận:
    48
    Dúng là con này từ tây ninh bác ah! Sao bác không phán cho em nó tiến bộ giúp em tí!

9. tdj_phan

tdj_phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,654
    chơi chim cu gáy muốn có tay nghề giỏi thì cách tốt nhất là tự mình chiêm nghiệm tự mình đúc kết cái của thiên hạ về làm của mình ...bác cứ nuôi hết đi rùi bác sẽ thấy con nào ra mồi tốt...còn bác sợ nuôi nhiều thì ko nên nuôi ..chứ bác mà ko có lập trường cứ hỏi con nào nuôi đc...rốt cuộc sẽ chẳng thể đến đích đâu...chả có ai nhìn mặt mà bắt hình rong đc đâu bác à...cả 1 tiệm bói hẳn hoi mà còn phá sản vì thiên hạ nhiều người nói sai nhiều hơn nói trúng đó bác...cẩn thân nhé bác...bác cứ tin em những người nói trúng họ sẽ ko bao giờ nói tùy tiện đâu...họ sẽ để cho mình tự chiêm nghiêm...thơ văn đâu có viết trên tường...haha...cứ tự lực cánh sinh ko thành công cũng sẽ thành nhân bác ạ....!thân !kính!

10. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    ui bác này chém mới chính xác nè bởi vậy bói cho nó vui vui thui chứ con cu nhìn sao mà ra dc nó trốn trong....lồng nuôi nó khác nó trong bội nó khác nó trong lụp nó khác và nó trong nồi nó khác nữa =))...mà em chấm hai con cuối bác để nuôi thì ok nhất con thứ hai hơi khó xài con thứ nhất em k thấy hình..có câu cải thấy núi đè haha mà thấy phải giỏi nhe chứ không thì thầy bị đè lại ah nên mấy thầy ít tung chiêu là sợ cái vụ đè này nè...em thì không thấy bà gì có đè em cười trừ thui=))

Last edited: 14/6/12
  11. hoanganhcva

hoanganhcva Member

Thích đã nhận:
    48
    Đầu tiên rất cảm ơn bạn đã góp ý chân thành! Đúng là cách tốt nhất là phải tự mình chiêm nghiệm tự đúc kết. Nhưng mình thì cái nào k biết thì hỏi anh em nào biết thì chỉ giúp để từ đó mình có cái để mà nghiệm ra. Còn việc nuôi nhiều thì mình k sợ vì trước đó mình đã từng nuôi trên 15e rồi. Mình chỉ nói thế thôi bạn nghĩ sao cũng được, diễn đàn là nơi mọi anh em đều có thể lên đây trao đổi chia sẽ giúp đỡ nhau . Chình vì thế mà mới phát triển mạnh nếu ai cũng nghĩ như bạn mình k còn gì để nói nữa!
    Thân!

tdj_phan, PHIOMON and dong_pham like this.
  12. huynhlengoctien

huynhlengoctien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    133
    Bác khiêm tốn quá. E thấy pác nhận xét hay lắm đó. Diễn đàn là nơi trao đổi, mình có quyền nói nhận xét, đánh giá của mình để
    tham khảo, trao đổi. Tin hay không thì không do mình quyết định được. Thân!