Nhờ các bác xem giúp em bổi!

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi sanji, 10/6/13.

1. sanji

sanji Well-Known Member

Thích đã nhận:
    386
    Em bổi này em bắt được khoảng 2 tháng rồi, chỉ gáy vào buổi sáng còn trưa chiều thì nín tịt luôn. Các bác xem có tương lai lên mồi được không, thanks các bác!

2. Ech

Ech Guest

từ từ chim gáy nhiều thôi a nó giống mình vậy vd a đi ở rể lúc đầu lạ nước lạ cái mún rủ ông già vợ gácchai mà k giám từ từ quen rồi mới giám rủ 2 a e cưa vài xị hihi con cu từ từ nó quen gáy nhiều thôi

3. sanji

sanji Well-Known Member

Thích đã nhận:
    386
    Hehe, thanks bạn Ech nhé. Em cũng đang kiên nhẫn đây, mà nó lại mắc chứng giãy đêm đau đầu với nó lắm. Hình như bạn cũng ở Tiền Giang hả? Hôm nào về gặp thầy Khiết ae mình giao lưu vài chai đê hehe!

4. truongnth

truongnth Member

Thích đã nhận:
    28
    Chú bổi này bị mất nhiều lông qui quá nên khó đoán. Nhưng là một chú chim dữ, nuôi rất khó lên nhưng nếu lên được mồi sẽ thi đấu rất khôn. Chỉ e một điều là khi đưa chú ta vào lup sắt chắc đầu sẽ hói :)

5. sanji

sanji Well-Known Member

Thích đã nhận:
    386
    Thanks bác, em cũng thấy mặt nó dữ nhìn ngầu thật. Ko biết có nổi hay ko đây e là nó sẽ chìm lun quá, em đang đau đầu vấn đề nó giãy đêm đây bác à. Giãy đêm nên mới bị rụng lông từa lưa.

hhhnam and ancugay like this.
  6. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào em sanji mới nuôi thì cứ nuôi đi, từ từ mới thuộc bài được, còn em nó giãy đêm hử không khó, cho em nó hạ thổ, cho vào lồng hạ thổ lớn một tí, em nó ăn đất quạt cánh nhớ là phải thường xuyên, hoặc là nuôi lồng cao dạo hơn, lồng nuôi bổi của cuGay đó, Éch nó cũng ở TG, huyện Cái Bè.Chào em .Thân.

7. Ech

Ech Guest

a lấy bội gà đó để chiều nay e cho a xem mẫu hạ thổ là k giãy đêm e ở cái bè tg khi nào co dịp giao lưu vài cóc hj e biết long đinh chổ a nói rồi

8. sanji

sanji Well-Known Member

Thích đã nhận:
    386
    Dạ cảm ơn thầy, để em thử làm theo xem thế nào. Mấy tháng rồi mà nó vẫn cứ giãy, nếu ko hết chắc đem xuống gửi thầy nhờ thầy trị giúp em quá hehe.

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:25 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:24 AM ----------

Hehe, thật là vui gặp đồng hương cùng đam mê nhiều quá vui thật. Bữa nào ae rãnh làm vài chai giao lưu chơi, à bạn up giúp mình cái mẫu hạ thổ xem thử để mình làm theo xem nó hết ko. Ko hết chắc mỗi lần nó giãy là SÁNG SỚM EM BỨT LÔNG CU ( GÁY ) BÁN CHO BAO NGƯỜI QUA xem nó còn giãy hok hehe.

hhhnam, khietphukiet and ancugay like this.
  9. Ech

Ech Guest

như đã hứa mình up lên cho bạn xem kiểu hạ thổ theo lối nhà quê có gì không phải monh mọi người đừng chê có sao em nói vậy đẹp xấu đối với em không quan trọng thầy ơi con bổi nè thầy thầy [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG] lưu ý trước khi thả nhớ cắt hết long cánh nhé không thôi là chim vĩnh biệt no mà xổng ra 1 đi không trở lại cách đây vài hôm mình vửa xổng 1 em buồn đứt ruột

10. sanji

sanji Well-Known Member

Thích đã nhận:
    386
    Hehe, lạ và độc có 1 không 2 cách hạ thổ của bạn. Nếu dưới quê chắc mình cũng chơi kiểu của bạn cho mấy con gáy thoải mái, nhưng mà trên Sài Gòn lại ở trọ hơi bị tù túng.

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:49 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:47 PM ----------

Hehe, lạ và độc nếu ở quê chắc mình cũng làm theo cách bạn cho tụi nó đuowjc thoãi mái. Nhưng mà trên Sài Gòn ở trọ nữa nên hơi bị tù túng, để ra mua cái chuồng nuôi gà với cái khay kiếm đất bỏ vô cũng tàm tạm giống bạn.

hhhnam and khietphukiet like this.
  11. Ech

Ech Guest

hehe bạn mua bội gà về tìm khu vục nào quanh nhà co đất thả nó xuống la ok bảo đảm ít nhảy lại hehe thầy khiết với anh hiền chỉ mình đó hoho thấy a hiền hạ thổ bằng bội gà nên mình bắt trước theo hehe

12. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chào Chú Ech, em nó nay đẹp rồi, bộ cườm tốt, mà cái lồng hạ thổ của em nguy hiểm quá, coi chừng lông cánh em nó dài thì nguy, có dịp tôi nói cuGay bost lồng hạ thổ cho Ech, sanji xem. Thôi chào em. Thân.

sanji and ancugay like this.
  13. Ech

Ech Guest

hehe nguy hiểm thật thầy ơi bữa đó bay hết 1 con rồi đó thầy buốn 5p

14. sonyquy

sonyquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,588
    chào bạn sạni nếu có ý mà nuôi em này lên mồi thì bạn nên chọn em bổi khác đở tốn lúa và tốn công hơn. nhìn bộ cườm thôi thì cũng không lên mồi được rồi, bộ chân thì yếu chim.

ancugay and sanji like this.
  15. sanji

sanji Well-Known Member

Thích đã nhận:
    386
    Hehe, thanks bác đã cho ý kiến chắc em đợi nó ra lông cánh biết bay rồi thả nó về rừng lại. Nó giãy đêm đau đầu quá!

ancugay thích bài này.
  16. Ech

Ech Guest

hehe nó nhãy đêm thì cứ cho nó 1 bịt ngữ vị hương là không giãy nữa đâu bác hehe