Nhờ các Bác xem giúp

Thảo luận trong 'CHIM ĐA ĐA (Francolinus pintadeanus)' bắt đầu bởi Dalatcucu, 25/7/12.

1. Dalatcucu

Dalatcucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    Số là thế này, mình mới tập chơi Đa Đa anh bạn mới mua giúp 1 con kô biết là như thế nào hôm nay up lên nhờ các Bác có kinh nghiệm xem giúp có nên đầu tư thóc , dế, sâu cho nó không. Cám ơn . Bác Phong Vi xem giúp mình nhé !!!!

vanthaohotel and anxuanloc like this.
  2. anxuanloc

anxuanloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,213
    nhìn mặt mày bặm trợn đó nhưng bác show hình chưa chi tiết ko nhìn hết tổng thể của con chim bác ah. mà Đa Đa nuôi lồng tròn nó tự tin gáy hơn.e có ông anh nuôi cái chuồng như bác. nuôi 6 năm nay chưa nghe gáy đc 1 tiếng. chỉ đc có cái là dạn người.

Dalatcucu thích bài này.
  3. hungbd

hungbd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    dak lak nay còn nhiều đa đa không bạn. chứ cách đây vài năm thì nhiều lắm. vì hồi đó mình hay đi bẫy cu, bẫy khướu thì toàn gặp đa đa gáy thôi. bây giờ xuống đây ở không biết trên đó như thế nào. hiện giờ mình cũng nuôi một em đa đa đã gáy rồi mà còn hơi nhát. bạn nên tìm một cái lồng tròn loại chuyên dùng cho đa đa chứ bỏ lồng đó mình thấy không ổn rồi. con đó bạn mua bao nhiêu vậy ? mình đang tính mua thêm một em mà không biết ai bán hết.

Dalatcucu thích bài này.
  4. Dalatcucu

Dalatcucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    Goi hungbd

Mình ở Đà Lạt, trên này mình thấy cũng con nhiều, người chơi cũng nhiều nên mới tập tành chơi thử . Con này mình đổi chim cu ko mua, mình có 1 lông chuyên dụng đi bẩy Đa Đa nhưng thấy nhốt nó ở đó tội nghiệp quá nên mới làm cái lông này nhốt cho nó thoải mái, nó rất dạn cũng gáy rồi nhưng không nhiều.

anxuanloc thích bài này.
  5. phongvi

phongvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    bạn ơi
    mình không xem được hình
    bạn gửi lại hình nhé
    thaks