Nhờ các bác xem hộ em cu bổi này có đáng để tốn thóc không

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dgk_karate, 9/7/12.

1. dgk_karate

dgk_karate New Member

Thích đã nhận:
    10
    Lần đầu nuôi cu, được ông anh cho 1 em bổi mới bẫy được 1 tuần. Nhờ các bác xem hộ em này có triển vọng không. Thanks mọi người.

2. centimet

centimet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,566
    cái cầu chim có khoảng hở " rãnh " coi bộ nguy hiểm cho mấy cái ngón chân quá bác chủ thớt ơi

thân
    Centimet

hcongthuc, lananhngk, utky and 3 others like this.
  3. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    thồ pha chân tốt chỉ sợ cái mỏ hơi to..mình khá trường chim tốt cườm khá qui tốt...tình đầu thế là quá ok khối ông trên đây củng phải tặc lưỡi

hcongthuc, lananhngk, utky and 3 others like this.
  4. dgk_karate

dgk_karate New Member

Thích đã nhận:
    10
    Cám ơn các bác nhiều. Ông anh bảo cố gắng nuôi cho em nó lên, hy vọng sau này lên mồi để theo ông anh đi bẫy, không biết có được không các bác nhỉ :blushing:. Còn tình hình chuồng trại, chắc đợi em nó nổi xem tình hình thế nào sắm một cái cho xứng. Giờ để em nó trên sân thượng, trùm áo nửa lồng. Thi thoảng cúc cù cu cu mấy cái nghe cũng sướng. Mới chơi nên mong các bác chỉ bảo sao để em nó thuần nhanh. Thanks.

utky, PHIOMON and NHAT DUY TH like this.
  5. centimet

centimet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,566
    Nếu hoàn cảnh bác nuôi mỗi một con thì chim mau nổi thôi vì nó không bị con khác đè , mình nghĩ để chim mau dạn bác nên treo gần nơi sinh hoạt chung của gia đình ban đầu chim hơi hoảng nhưng dần dần sẻ yên tâm và dạn nhanh hơn , nếu treo ở sân thượng ít người thì ban đầu chim yên tâm đứng gáy nhưng khi gặp người thì tung lồng và bất an....
    hé lồng ít ít để chim cảm thấy an toàn , từ từ chim sẻ tò mò quan sát xung quanh , lúc đó hé hé to hơn một tý , đến khi nữa lồng là oki.

Cho ăn uống nhiều lần , mỗi lần một ít để gia tăng khả năng tiếp súc với chim.

thân
    Centimet

Last edited: 10/7/12
    lananhngk, utky and PHIOMON like this.
  6. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    EM này mà ko đãi thóc thì còn em nào nữa bác! Chim Bắc mình kiếm đc con như thế này cũng mất công đấy...

lananhngk thích bài này.
  7. kokomalu

kokomalu Member

Thích đã nhận:
    191
    Bác không nuôi thì chuyển nhượng cho mình :D

8. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Lồng gáy chợ thường miền bắc họ làm cầu ẩu lắm chỉ để cho có mà tượng trưng thôi người chơi mua về toàn phải thay lại cầu,vì thế bạn nên thay cầu đậu khác cho chú gáy yêu của mình .Tốt nhất đo lấy kích thước chặt cành cây làm cầu đậu vừa đẹp nuôi lâu năm mà vẫn ko làm hỏng làm yếu chân chim .Nhập môn này ko nóng vội được đâu coi chừng tẩu hỏa nhập ma :laughing: vừa chơi vừa học hỏi kinh nghiệm,học nữa học mãi học cả đời vẫn thấy mình ngu =))

9. alacola

alacola Member

Thích đã nhận:
    2
    Chim đẹp thật đó nhưng bạn này nói chí phải! hjhj koi chừng hạ thổ em nó đó!