nhờ các bác xem và đánh giá dùm 2 chú cm của mình

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi CM Sở Sao, 8/8/08.

1. CM Sở Sao

CM Sở Sao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    211
    con thứ nhất đc 1 mùa.... [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    và con thứ 2 mới vừa trỗ mã xong....[​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    các bạn xem và đánh giá nhiệt tình vào... thanks! còn vài em nữa nhưng khi nào chụp dc hình mình sẽ pót tip. Thân

2. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Chụp nhiều tấm và chọn những tấm cảm thấy đẹp để đưa lên. Chọn thời điểm chim dựng mũ mới chụp hình. Nhìn qua thì rõ ràng bạn chăm cho em thứ 2 hơn. Nhìn bằng hình kô đánh giá được sát cho lắm. Nếu hỏi Hiền cô nương thích con nào giữa 2 con này thì mình sẽ nói là mình chọn con thứ nhất.
    Nhìn thấy ông anh để cái cầu ghê quá, em nhìn mà "rét" luôn! Chúc ông anh nuôi con thứ nhất cho tốt nha, nó hót giọng có Ok không anh?

3. CM Sở Sao

Thích đã nhận:
    211
    hihi tại mấy con chim này nó sợ dt... khi chụp rất khó... con thứ nhất hót tốt... con thứ 2 em chăm cũng như con thứ nhất thôi... hehehe mấy cái kèo này em làm bằng dây lá Giang, đây mũ và các loại dây khác em tìm dc khi đi bẫy chim... khi nào mấy con chim nhà em nó wen với máy chụp hình thì em sẽ chụp nhiều tấm hơn cho các sư huynh tỷ đánh giá.....kakaka con thứ nhất khi kè với mồi khác nó bung cánh rất là rộng và 1 cánh xèo lên 1 cánh xòe xuống quạt quạt nữa nhìn rất đẹp.... con thứ 2 em búng tay 1 cái nó giật giật cánh thôi chứ chưa bung hết mức... vì nó là chim non nuôi lên mà... hihi

4. HUYA-CAYCHIMCA

HUYA-CAYCHIMCA Member

Thích đã nhận:
    0
    chim bạn đẹp đó.nhưng hót thế nàn mới là vấn đề quan trọng

5. tranquocnam

tranquocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    421
    chào

hai chú này đẹp đó bạn cố gắng nuôi nha, làm như hai chú chưa được căng lắm phải không bạn ? bạn nuôi hai 2 này giọng mình hay giọng bình long vậy ?

6. CM Sở Sao

Thích đã nhận:
    211
    ọc giọng Mình bác ơi....... giọng Bình Long em cho đưa ng ta đi bẩy rồi( tập làm mồi đánh mai mốt đem đi đánh chơi..) hình như bác cũng ở Thị Xã hả???? hehehehe có thêmt đống hương....khi nào dợt chim chơi nhá bác....... em có 1 con chim con lên dc 3 tháng rồi mà xỗ giọng và đầu với mồi ghê lắm....Thân hẹn ngày tái ngộ.... Em tên Lộc, nhà trên quán đôi sở sao.... em bà con của anh Phong.... chắc bác biết anh Phong(nhà trên Sơn mài Định Hòa) đúng ko??? hihi

7. anhnam

anhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    anhnam thấy cả 2 chim chào mào của bạn đều vừa ý hết. Con 1 đang có lửa ra dáng mồng ngoắc ra trước rất oai. Con 2 lông thay xong rất đẹp, mồng xếp vì chưa có lửa, tương lai sẽ vượt trội hơn con 1.

8. tranquocnam

Thích đã nhận:
    421
    đúng mình ở thị xã, ngày xưa mình có nuôi chóp mào bậy giờ mình không có nuôi nữa mình chuyển qua nuôi choè lửa à, mình ở thị xã cũng có mấy ông anh nuôi chóp mào, đề bữa nào mình kiếm mấy chú rồi mình giao lưu chơi nha

9. CM Sở Sao

Thích đã nhận:
    211
    vâng.... vậy là có thêm một đồng hương.... hihihi chắc anh bit anh Triết, anh Bằng ha? nay gần mùa đấu chim rồi nè.... khoảng 1-2 tháng nữa là anh lên quán cafe xem đấu chim và tìm vài con về chơi ok rồi..... hihi anh có chơi cu đất ko??? lửa thì em cũng chơi rồi.... nhưng nó kêu giọng chóp mào nhiều wa nên em bỏ rồi... vì sợ mấy con chóp mào nó học giọng tùm lum--> hư chim mồi.... Thân... Lúc trứơc em có 1 con lửa đuôi khoảng 22 àh mà nó kêu dc 3 giọng của chóp mào luôn... nên bán lại cho ng ta rồi.... nghĩ lại thấy tiếc..... bữa nào em xuống chỗ anh chơi ha.... hehehe a có nuôi gà nồi ko???? nhà em cũng nuôi gà nối nữa..... Thân

10. vinh_quangnam

vinh_quangnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    28
    Hai em của bạn đẹp đấy nhưng mình thì thích em ở trên hơn vì chú này có cái mũ quá đẹp.

11. CM Sở Sao

Thích đã nhận:
    211
    cám ơn những lời nhận xét của các bạn nha! Hiện em có 1 con chim non nuôi lên... mới đc 3 tháng mà giờ nó xỗ giọng y như chim già rồi.... đầu mồi ghê lắm... khi nào em nó thây lông thì em sẽ pót lên cho anh em cùng nhận xét nha! khoảng 1 tháng nữa chim của em mới thây lông... hihi em nó con non bèo àh.... Chúc tất cả anh em trong 4rum thật nhiều sức khỏe nhá. Thân

12. tranquocnam

Thích đã nhận:
    421
    chào

nhà anh thì không có nuôi cu, nhà thằng anh họ mình có một chú cu gáy nghe cũng khá lắm đó, anh hồi trước có chơi đá gà nồi mà bậy giờ anh không chơi nữa, anh có mấy ông cậu và anh còn chơi gà nồi đó, anh tên Nam bữa bào xuống chỗ anh chơi, mà em nói dợt chim gì vậy ? để anh biết anh lên coi và tìm chú nào ưng ý về chơi

13. Lưu Khang

Lưu Khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    43
    Chào mào bạn đẹp đấy má đít đều rất đỏ nhìn rất máu :)) em này đực roài : cánh xệ ra thế kia là để ghẹo mái đấy , kiếm vợ cho em nó đi thôi !

14. CM Sở Sao

Thích đã nhận:
    211
    hehehe em cũng có 1 con mái( đẹp gái lắm bác ơi) con mái này tướng tá của nó còn đẹp hơn con trồng nữa.... mà con chào mào đó của em cũng ko đẹp lắm đâu, khi nào chim của em thay lông xong em sẽ pót lên cho mọi ng cùng nhận xét..... hehe em cũng đang đống chuồng lớn cho chim đẻ nè.... Vì người anh họ của em đã nuôi đẻ thành công 1 lứa chim---> giờ đã thành mồi chơi rất máu---> em sẽ học hỏi anh ấy và sẽ cho ra đời những chú mồi chiến trong tương lai! thân.....

15. trichopmao

trichopmao Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình ở THỦ ĐỨC nuôi toàn là chóp mào giọng Thủ Đức xưa ai có nuôi giọng này thi pot lên cho mình học hỏi thêm nha

16. CM Sở Sao

Thích đã nhận:
    211
    giọng thủ đức giờ lai giọng chim miền trên hết rồi bác ơi..... bác kiếm vài chú giọng Bình Dương chơi thử sẽ ghiền đó, cũng có nhiều tay chơi chim bên Thủ Đức qua chỗ mình mua chim về nuôi lắm.....
    to tranquocnam hihi nhà em nuôi gà đòn nhiều lắm.....ba em ng ta thường gọi là Cu Ba.... nhà trên quán đôi.... em nói chỗ dợt chim đó ở dưới thị xã đó anh( dợt chào mào) trên chỗ em thì Chủ Nhật ngoài ông Thiết sáng có dợt lửa, ngày mốt em xuống chỗ anh chơi nha! chơi cho biết chỗ.... anh em mình hẹn nhau tại địa điểm nào cho dễ kiếm nha anh! ngày mốt em rãnh..... qua 18/8 là đi học rồi. còn một ngày hè cuối cùng chán ghê....nhà em nuôi cũng có mầy con cu gáy và gù cũng kha khá thôi, ko biết sao giờ lại thích nuôi cu..... em đang tìm 1 con mi bổi.... dưới BD nhiều ko anh??? anh có kinh nghiệm chơi mi ko???? dạy cho thằng em này với..... con đầu tiên em nuôi dc 4 tháng rất dạn, hót rất căng, nghe 1 anh bạn nói cặp mắt nó là mắt méo.... em phoi8 nắng cho nó---> quen đem vô ----> rớt lồng xuống đất----> gà nói mổ nó tơi bời----> 2 ngày sau nó hoảng hốt quá nên chết luôn.... uổng lắm..... nó kêu dc cả giọng Mi mái nữa... nếu mà chỉ nghe nó hót mà ko nhìn thấy nó thì ai cũng nói Mi thuộc.... nghĩ lại tiếc wa..... giờ đang tìm lại 1 con khác......
    Thân... mong tin của anh

Last edited: 15/8/08
  17. CM Sở Sao

Thích đã nhận:
    211
    đây là chú mồi 4 mùa của em, các bác xem và nhận xét nó nhá. nó hót rất tốt.... trọng rất lớn và khi hót nó nhồi nghe ghê lắm----> nhối nghĩa là 1 giọng nó hót liên tục 2-5 lần và hót rất nhanh..... em nó đây:
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

18. CM Sở Sao

Thích đã nhận:
    211
    sao ko có ai đánh giá chú chào mào cưng của mình hết vậy????? thiệt là chán

19. Hiền cô nương

Hiền cô nương Moderator

Thích đã nhận:
    917
    Con này mũ phủ kín đầu! Mặt sáng đẹp, ướm đen nhưng hở nhiều, lườn dài đẹp chim! Để cái cầu nhìn thấy ghê quá đi! Chim 4 mùa thì có lẽ khỏi phải bàn đến. Quay hoặc thu một đoạn giọng nó hót đưa lên để mọi người nghe xem giọng nó OK không!
    Chúc mừng vì có chim đẹp nha!

20. tranquocnam

Thích đã nhận:
    421
    chào

anh cũng có nuôi một con mi rất dạn người lắm, anh thì kinh nghiệm nuôi mi ít lắm lửa thì có kinh nghiệm khá đó, nếu mà có xuống chơi thì cứ đt cho anh 0913141999 anh tên Nam