Nhờ các bân chỉ giáo!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nickle, 13/8/07.

1. nickle

nickle New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá la hán kim cương 4 ngón tay đầu gù nhưng lại ko lên màu, chữ đều nhưng lại ko có châu:-S . thay nước thường xuyên, cá lanh lợi nhưng ko hiểu sao cứ tái tái sao ấy.... mong các bạn chỉ giáo... cám ơn nhiều.:D

Last edited: 13/8/07
  2. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    tái tái là thế nào ? . Chụp hình lên nhé Có đầu thì không có màu chữ đều lại không có châu thế ;à được rồi bác ạ người ta muốn có cá thôi mà con không có. Nếu muốn cá có tất cả các đặt điểm nổi bật thì cá đó không re đâu ah nha. Bác thay nước thường xuyên thì nó sẽ sợ đừng thay nước nhiều quá 3 ngày thay 1/3 thôi . Thay hoai nó sợ đầu xẹp đấy

3. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Vấn đề thứ nhất : không có châu ->giống con nhà em (pó tay)
    vấn đề con cá tái : do không có đèn chiếu!Bác thử bắt vào 1 cái bóng đèn đỏ xem,ha ha!

4. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình nghĩ cái vụ màu mè cá này thì phải phụ thuộc vô phong nền hồ + màu của đèn trong hồ nữa. Con châu thì do giống cá nó có hay ko thôi.

5. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Cá không có châu 1 phần cũng do nguồn thức ăn nữa đó bạn àh. Bạn có thể chụp vài tấm và nói rõ chế độ cho cá ăn gì không và điều quan trọng là cá bạn mấy ngón rồi. Chúc vui

6. k_malau

k_malau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Theo em thì Bác nên cho ăn 1 bữa thức ăn khô (JBL), 1 nữa thức ăn tươi (tép lâu lâu cho nó ăn cá Lóc, cá Trâm,....), còn cá bị tái hay nhợt nhạc màu cũng là do chế độ ăn uống, môi trường sung quang, Bác xem kỉ thử là có đặc hổ cá ở nơi có ánh sáng qú nhiều hay có ánh sáng mặt trời rọi trực tiếp hông nhé....

7. Steven7290

Steven7290 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Vấn đề châu em chưa khẳng định điều gì nhưng màu tái em khẳng định là do thiếu anh sáng và "cảm xúc" của nó thôi à!^^ he he!