Nhờ các bạn đánh giá em Khướu này giúp em!

Thảo luận trong 'CHIM KHƯỚU - SÁO - NHỒNG ( Yểng)' bắt đầu bởi diepoit, 16/2/13.

1. diepoit

diepoit New Member

Thích đã nhận:
    0
    Tình hình là mình có nhờ ông anh Rể mua dùm 1 em Khướu bạc Má, bỡi ông anh mình có quen và ở gần nhà với một anh chuyên đi bẫy Khướu, đặt hàng gần 1 tháng mới có được 1 em khướu. nghe nói trên rừng em nó hót hay lắm.
    Mua trước tết khoảng 7 ngày, hôm 28 tết này mình về quê và mang vào Sài gòn này nuôi, đến nay cũng hơn 10 ngày rùi ấy, nhưng mình ko thấy kêu gì hết, chỉ nghe mỗi tiếng Rú, so với các file Khướu mái hot thì tiếng rú này ngắn hơn. Mấy người ở xung quanh cứ nói là khướu mái, "trong lòng cảm thấy bất an quá, công từ Bình Định mang vào sài gòn"
    Mình quay và up lên youtube, nhờ các anh em đánh giá giúp mình với!
    Xin chân thành cảm ơn!
    file 1
    http://youtu.be/ga7553MihbI
    file 2
    http://youtu.be/DKz3sq73fQs
    Khướu này bẫy từ sông Tà Măng (Tây Sơn, Bình Định) đi 3 ngày mới được 1 em.
    Khướu mới bẫy về mà sao rất là dạn người, ko có tung lồng gì cả,...

2. hung_suong_gio

hung_suong_gio Member

Thích đã nhận:
    15
    bạn quay hơi ngắn, và hơn nữa khướu nhìn ngoại hình thì đúng là như mi, người có nghề chơi lâu mới khẳng định được. mình nghe nói đực thì lông che phủ hậu môn màu vàng khét thì phải, cái này mình chưa kiểm chứng vì khướu nhà mình hót rồi mới mua. cảm nhận của mình là em này dài người, lông ôm, lông mũi dài,mỏ đẹp, linh hoạt. nuôi cũng chả tốn gì nhiều cám đâu bạn, mái thì ta thả về rừng cho nó sinh sản. chọn 1 con khướu để nuôi nó sống hơn chục năm với mình thì chờ mấy tháng có là gì

3. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    nếu mái bạn sẽ nghe như thế này roroorooooroooooooooo dài lần vậy đó ,còn trống vẫn rò như mái nhưng nhỏ hơn .ban lên mạng tìm tiêng khứu mái mà nghe ,nói chung trống,hay mái k ai biết chính sác đc cả nhiều người nuôi khứu lâu năm vẫn nhầm bạn à.nhưng k sao đâu cứ nuôi thử 3 tháng đi mà k hót mà rò to nhưng mình nói thì vô rừng thả lại ,khưu thường hót 3 giác sáng từ 5 h cho tới 7h30 hay 8 h j đó. trưa cỡ 12h tới 13h , chiều thì cỡ 4h tới 5h 30 (ngoài tự nhiên là vậy )còn nuôi thì khác.ban cứ treo e nó ra chỗ vắng người và canh cỡ những h đó có thể có niềm vui tới với bạn đó.chúc bạn may mắn thân ban